Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเป็นแฟนคลับต้องน่ารักสิค่ะไม่ใช่แบบนี้ .... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะแฟนคลับ the star 8 ทุกคน
เท่าที่ติดตามแฟนคลับจากห้อง the star หลายๆรุ่นที่ผ่านมา
แฟนคลับของน้องๆทุกคนจะรักใคร่กันและให้กำลังใจกันตลอดคอยซื้อขนมฝากคนอื่นที่
ไม่ใช่คนที่เราเชียร์อยู่เสมอและแฟนคลับของน้องๆทุกรุ่นจะรักกันไม่โจมตีกันหรือถึงขั้นเกลียดกันเท่ารุ่นนี้เลย
รู้สึกผิดหวังมากน่ะค่ะที่เห็นกระทู้ของแฟนคลับโจมตีคนที่ตัวเองไม่ชอบ
เท่าที่เห็นจะเป็น สมาย ที่ จะโดนโจมตีตลอด ไม่ว่าจะเป็นการบอกว่าน้องเค้าแอ๊บ
น้องไม่มีความสามารถ ว่าน้องต่างๆนานา

จริงอยู่ค่ะว่านี้คือการแข่งขันเราจึงต้องเชียร์คนที่เราชอบ และยินดีเมื่อคนที่เราชอบเราเชียร์
ทำในแต่ละวีคนั้นได้ดี แต่ไม่ใช่ว่าเราจะไปว่าคนที่เราไม่ชอบหรือวิจารณ์เค้าแรงๆ
เพราะเป็นเหมือนการตอกย้ำทำลายเค้าเข้าไปอีก แฟนคลับที่ดีเค้าไม่ทำแบบนี้กันหรอกน่ะค่ะ
คุณไม่ชอบคนนั้นก็น่าจะเฉยๆไว้ไม่โจมตี เพราะจะทำให้ภาพลักษณ์ของแฟนคลับของคุณแย่มาก
น่าจะคิดถึงใจเค้าใจเราบ้างน่ะค่ะว่า ถ้าคนที่เรารักเราชอบเราเชียร์เจอแฟนคลับคนอื่นไม่ชอบแบบนี้จะรู้สึกยังไง

แฟนคลับคือภาพลักษณ์และหน้าตาของศิลปินถ้าแฟนคลับมีพฤติกรรมที่ไม่น่ารักแบบนี้แล้วใครจะมารักศิลปินของคุณ

ขนาดตัวศิลปินเองเค้ายังให้กำลังใจกันและกัน ไม่มีเลยที่จะเห็น the star รุ่นไหนที่เค้าไม่ชอบกัน
พวกเค้าทุกคนรักกันทุกคน ไม่ว่าคนไหนที่จะต้องออกทุกคนก็เสียใจไม่มีใครไปซ้ำเติมคนที่ออกไปเลย

ถามหน่อยน่ะค่ะว่าถ้าศิลปินที่เราชอบเค้ารู้ว่าเรามีพฤติกรรมแบบนี้กันแล้วเค้าจะดีใจไหม คงไม่มีใครดีใจหรอก
จิงไหม่ค่ะ

เท่าที่ดูมาไม่เห็นแฟนคลับน้องสมายเค้าจะตอบโต้อะไรเลย แต่ทำไมพวกคุณถึงโจมตีน้องเค้าตลอด แฟร์ๆกันหน่อยน่ะค่ะ
ถ้าไม่ชอบคนนี้คุณก็เฉยๆ การวิจารณ์ไม่ผิดค่ะแต่ไม่ใช่ว่าไปกล่าวหาอะไรแรงๆ

สำหรับสมาย ถ้าพี่ๆเค้าไม่เห็นความสามารถจริงๆเค้าคงไม่ให้เข้ารอบมาใช้เสียเวลาหรอกค่ะ
ให้โอกาสน้องเค้าบ้างน่ะค่ะ มองแบบกว้างๆกันบ้าง น้องเค้าไม่ได้เอาแต่ดราม่าอย่างเดียว ความสามารถน้องเค้า
ก็มีแต่แค่ต้องหาตัวตนของตัวเอง จริงอยู่ค่ะว่าน้องเค้าไม่ได้เก่งเท่าคนอื่นแต่น้องเค้ามีพัฒนาการขึ้นทุกวีค
ที่สำคัญแฟนคลับน้องเค้ารักและชื่นชอบคนที่น้องชอบเหมือนกัน แฟนคลับน้องเค้ายังซื้อของให้เผื่อคนอื่นบ้าน
ต้องยอมรับในแฟนคลับของน้องเค้ามากที่เป็นแฟนคลับที่น่ารัก

ไม่อยากเห็นแฟนคลับเดอะสตาร์เป็นแบบนี้เลยน่ะค่ะ ตอนนี้ใครที่มีพฤติกรรมแบบนี้อยู่ขอให้หยุดและคิดใหม่น่ะค่ะ
ถ้าเราอยากให้มีคนชื่นชอบศิลปินเราเยอะๆเราก็ควรทำตัวให้น่ารักก่อนน่ะค่ะ ถ้าแฟนคลับไม่น่ารักก็คงไม่มีใครกล้าที่จะรัก
แฟนคลับเราหรอกค่ะ

ใครจะได้เป็นแชมป์เดอะสตาร์ก็อยู่ที่ผลงานของน้องๆเค้าถ้าน้องทำได้ไม่ดีจริงน้องเค้าก็ต้องตกรอบ
แต่เราต้องให้กำลังใจเค้าไม่ใช่ไปเหยียบย้ำเค้าแบบนี้

ฝากไว้ให้คิดน่ะค่ะ

จากคุณ : วิปครีมม๊อคค่า
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 55 22:57:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com