Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เอาแล้วเดอะสตาร์.....ไม่ยุ่งแล้วจริงๆ ติดต่อทีมงาน

จริงครับ...เดอะสตาร์มาทีไร ชีวิตผมวิบัติทุกที

มัณทนากร ชราที่ต้องซุ่มซ่อนตัว ไม่ให้ใครรู้เห็นว่าเป็นสาวกเดอะสตาร์ เพราะมันไม่เข้ากับหน้าโหดๆ ผมหงอกนิดๆแบบเก๋ๆของผม  มาดนุ่มลึก สมาร์ท  ชีวิตนี้น่าจะมีแต่เรื่องที่เป็นสาระ เช่น ทำงานออกแบบระดับเทพ ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ เช่นทำงานจิตอาสา....สนใจเรื่องการเมืองประเทืองปัญญา........

แต่แท้ที่จริง  เฮ้อ....รีบทำงานให้เสร็จๆ จะได้มานั่งเฝ้าเก็บคลิปไอ้เด็กบ้าๆ แปดตัว คอยแอบดูไอ้เจ้าแกงส้มว่ามานจะแต่งตัวแบบไหน กรูจะได้มาอะแด๊บให้เข้ากับหนังหน้าตรูได้ อืม กางเกงพอได้ หุ่นยังไม่ทุเร่ด เออ เดี๋ยวไปหาซื้อ แหวน เจ๋งว่ะ เดี๋ยวลองไปหาแถว เจเจ....เสื้อเจ้าฮัท เออ แนวใช้ได้พอจะใส่ในวันหยุด....

เพลงที่เด็กๆมานฟังกัน เออ เดี๋ยวไปหามาฟัง  ส่วนที่เพื่อนๆรุ่นเดียวกันฟัง  แหะๆ  มีไว้ในรถกันเพื่อนด่า แต่ขอ follow เด็กแนวสักสองสามเดือน....

ตกกลางคืน  เพื่อนชวนกินเหล้า กรูไม่ปายยยยย ....เพื่อนถามเมิงเป็นไร  ตอบมันไปแบบเท่ห์ๆ มาดเพลย์บอย ทำคิ้วเฉียงๆแบบฮั่น ทำตาวิ้งๆแบบแคน...เผยอปากแบบโดม แล้วบอกมันว่า "ช่วงนี้กรูเฝ้าเด็ก".... ครับ เด็ก แต่เป็นเด็กเจ็ดแปดตัว  ไม่ใช่เด็ก  อย่างที่พวกมานเข้าใจ

ไอ้แค่นี้น่ะไม่เป็นไรหรอกครับ  ถ้าไม่มากระทบกับเรื่องงาน  แต่เมื่อเช้าคุณลูกค้าถามว่า  ตกลงผมจะออกแบบห้องนอนเขาขนาดเท่าไหร่ หมายถึงกว้างยาว....ด้วยจิตใจที่เลื่อนลอย ผมตอบนางไปว่า

"สอง  แปด...ครับ"  ตอบไปแบบไม่รู้ตัว

"หา!!!  สองเมตร คูณ แปดเมตร เหรอคะ...ไม่ยาวเป็นเส้นก๋วยเตี๋ยวเหรอคะ?"

"เปล่าครับ...โหวต สอง...แปด ฮั่น  แกง  "  ยัง ยัง ไม่รู้ตัว...

เฮ้อ...รีบๆจบเหอะ เดอะสตาร์ ชีวิตตรู มันชักซับซ้อนเกินไปแล้วว่ะ....++++

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 10:52:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com