Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

The Voice Young Of Thailand 2012 (Male) รอบตัดเ้ชือก ใครคือที่สุดของการใช้เสียงอย่างมืออาชีพ ติดต่อทีมงาน

เป๊ก ผลิตโชค (11 คน)
  อ๊อฟ ปองศักดิ์ (45 คน)
  ไอซ์ ศรัณยู (9 คน)
  บอย พีซเมกเกอร์ (4 คน)
  ตูน Bodyslam (5 คน)
  ต้น AF8 (91 คน)
  เบน ชลาทิศ (12 คน)
  กัน เดอะสตาร์ (73 คน)
  หนึ่ง ETC (3 คน)
  บี พีระพัฒน์ (4 คน)

4.28%
  เป๊ก ผลิตโชค (11 คน)
 17.51%
  อ๊อฟ ปองศักดิ์ (45 คน)
 3.50%
  ไอซ์ ศรัณยู (9 คน)
 1.56%
  บอย พีซเมกเกอร์ (4 คน)
 1.95%
  ตูน Bodyslam (5 คน)
 35.41%
  ต้น AF8 (91 คน)
 4.67%
  เบน ชลาทิศ (12 คน)
 28.40%
  กัน เดอะสตาร์ (73 คน)
 1.17%
  หนึ่ง ETC (3 คน)
 1.56%
  บี พีระพัฒน์ (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 257 คน

ผลคะแนนมี 3 ทางดังนี้

1. คะแนนจากการกดปุ่มโหต คิดเป็น 20% จากคะแนนทั้งหมด 1 โหวตนับเป็น 1 คะแนน

2.คะแนนจากคอมเม้นซึ่งมีวิธีการให้คะแนน ตามหัวข้อต่อไปนี้

(2.1) ในแต่ละหัวข้อ สามารถเลือกนักร้องมาตอบลงในหัวข้อได้เพียง 1 ตัวเลือกเท่านั้น ย้ำว่าห้ามเกิน 1 ตัวเลือก ถ้าเกิน จะไม่นับคอมเม้นนั้นทั้งคอมเม้น
  (2.2) ในหนึ่งคอมเ้ม้น ต้องตอบให้ครับทุกหัวข้อ ถ้าไม่ครบ จะไม่นับคอมเม้นนั้นๆ
  (2.3) หนึ่ง User name สามารถโหวตได้เพียง 1 คอมเม้นเท่านั้น ถ้ามีการคอมเม้นมากกกว่า 1 จะไม่นับคอมเม้นทุกอันที่มากจากคอมเม้น ของ User name ชื่อนั้นๆ

หัวข้อที่ต้องตอบ สำหรับคนที่จะเข้ามาโหวตด้วยการคอมเม้นต์ (ส่วนนี้คิดเป็น 30% จากคะแนนทั้งหมด)

1.การใช้เสียงสูงด้วยเสียงเต็ม (เชสโทน)
2.การใช้เสียงสูงด้วยเสียงหลบสูง (เฮดโทน)
3.การใช้เสียงต่ำได้นิ่งหนา และยังคงความมีพลัง
4.การแอดลิป อิมโพว์ไวซ์ ที่เข้าและเหมาะสมกับเพลง ทำให้เพลงออกมาดูมีสีสัน หรือได้อารมณ์ร่วม
5.อินเนอร์ หรือการถ่ายทอดอารมณ์ด้วยเสียงร้อง
6.เทคนิคพิเศษเฉพาะตัว หรือความสามารถเฉพาะตัว (การใช้เสียงหวีด การใช้บิบอพ การแรพ การบังคับลมหายใจที่ดี การเอนเตอร์เทนผุ้ชม การเต้น เป็นต้น)

ตัวอย่างการให้คะแนน โดยการคอมเม้น

1.ปู ไปรยา
  2.ชมพู่ ก่อนบ่าย
  3.ชมพู อารยา
  4.อั้ม พัชราภา
  5.ญาญ่า
  6.แอฟ ทักษอร

......................

เชียร์ แอฟสุดใจ

3.คะแนนจากผลโหวตภายนอก (คะแนนจากการสำรวจจริงๆ คิดเป็น 50% ทั้งหมด) คะแนนในส่วนนี้จะประกาศในวันพรุ่งนี้ คือ คะแนน 50% จากคะแนนทั้งหมด

ปล. ยังไงก็โหวตกันเยอะๆนะครับ อย่าไปซีเรียสไรมาก แค่อยากได้ผลโหวตไปทำโครงงานส่งอาจารย์ (ซ่อมอะครับ) ส่วนตัวชอบร้องเพลงมาก เลยตกคณิต (เรื่องสถิติ) เพราะร้องเยอะไปหน่อย ยังไงฝากช่วยกันหน่อยนะครับ

เพื่อนผม มันทำโพลนักแสดงไปแล้ว 55 ผมเลยต้องที่เฉลิมกรุง ชีวิตเด้ก ม. ปลายเส็งเคงมากมาย ยังไงขอพื้นที่ว่างๆให้ผมซัก 2 กระทู้นะครับ

.................................  ปิดโหวต 31 มีนาคมนะครับ .....................................

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 55 19:14:01

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 55 16:59:45

จากคุณ : Mimokl
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 55 16:58:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com