Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงแฟนคลับฮั่น และคนที่รักในตัวฮั่น ทุกคน ติดต่อทีมงาน

โดยส่วนตัวเป็นคนที่ติดตาม The Star มาโดยตลอดแต่ไม่เคยแสดงตนเองออกมาว่าเชียร์ใครเป็นพิเศษ

แต่ปีนี้ทำให้เรากลายเป็นอีกคนไปเลยเพราะฮั่น
สำหรับผมแล้ว ฮั่น ทำให้ผมรู้อะไรดีดีหลายอย่าง
ที่ในชีวิตผมไม่เคยเจอเลย ได้ทั้งเพื่อนที่คุยเรื่องเดี่ยวกัน
ทั้งที่ไม่เห็นหน้ากันเลย ต้องรีบกลับมามารอดูเดลี่ ดูรีรัน และดูช่อง 9
ต้องมาคอยเติมเงินมือถือแบบที่ไม่เคยมาก่อนในชีวิต

ในทุก ๆ ปีผมจะเชียร์คนที่โดดเด่นมาก ๆ ถือว่าเป็นมวยหลักเลยก็ว่าได้
แต่ปีนี้เป็นปีแรกที่มาเชียร์มวยรอง คือ ฮั่น ไม่รู้ว่าคนที่เป็นแฟนคลับฮั่นจะ
คิดเหมือนผมหรือเปล่าว่า "ไม่ต้องขอให้เป็นที่ 1 ใน The Star 8 แต่ขอให้
น้องได้อยู่บนจอแก้วให้นานที่สุดเท่าที่จะทำได้ และไม่ว่าผลจะออกมาเป็น
ยังไงก็ยอมรับผลที่จะเกิดขึ้นกับมัน" นี้คือสิ่งที่ผมคิดเสมอเวลาเชียร์ฮั่น

ผมได้อ่านกระทู้หลายกระทู้ ส่วนตัวผมเองไม่ชอบการบิ้วโหวตเท่าไหร่
เพราะยังไง ๆ มันก็มีคนรักฮั่นค่อยทำหน้าที่กันอยู่แล้ว แต่ที่ผมไม่ชอบ
และไม่ชอบมากที่สุดคือ การใส่ร้าย เอาเรื่องไม่ดี หรือเอาจุดด่อยของคนอื่น
มาทำร้ายกันและกัน ผมยอมรับได้ว่ามันคือ กระทู้สาธารณะที่ใครอยากจะ
แสดงความคิดเห็นยังไงก็ได้ แต่ก็อยากให้ บอร์ด มันมีแต่สิ่งดีดีไว้คุยกัน
มากกว่าจะตั้งขึ้นมาเพื่อ ดิสเครดิต

สำหรับแฟนคลับฮั่น ในตอนนี้เหมือนทุกคนลงเรือลำเดียวกันแล้ว ว่าจะส่ง
หมีฮั่นของเราไปให้ไกลที่สุดเท่าที่กำลังของเราจะมี ผมเชื่อว่าทุกคนที่รักฮั่น
และตัดสินใจรักฮั่นในครั้งนี้ มาจากตัวตนของฮั่น ความสามารถของฮั่น
เสน่ห์ในตัวของฮั่น และนิสัยบางส่วนที่ออกมาให้ได้เห็นเพิ่มขึ้น ๆ ทุกวันของ
ฮั่น และคนที่มีเวลาตามน้องฮั่น อยากจะให้ช่วยเป็นกำลังใจแทนผมด้วย
ที่ติดงานไม่สามารถไปร่วมกับน้อง ๆ พี่ ๆ ได้

สุดท้ายนี้ อยากให้เรารักฮั่น ที่เป็นฮั่น ในเมื่อเราตัดสินใจที่จะรักฮั่นไปแล้ว
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม เราต้องยอมรับผลของมันให้ได้

ผมเชื่อว่า ทุกคนเข้มแข็งมากขึ้น เมื่อรู้จักผู้ชายคนนี้ ที่ตัวเขาเองก็ยังไม่ยอม
แพ้ เหมือนพวกเรา

ปล. ขออนุญาตระบายนะครับ

จากคุณ : igooglelovedong
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 01:14:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com