Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SJ] บทสัมภาษณ์ Super Junior ในนิตยสาร YG เดือนกันยายน 2011 ติดต่อทีมงาน

ไ่ม่แน่ใจว่าเพื่อนๆ ได้อ่านบทสัมภาษณ์นี้รึยัง
จขกท.อ่านแล้วก็ฮามากมายค่ะ  ต้องขอบคุณเจ้าของซับจริงๆค่ะ

ชอบช่วงที่หนุ่มๆ วิจารณ์คอนเซ็ปต์เสื้อผ้าในอัลบั้มที่ 5 คะ่
เลยขอตัดมาเฉพาะส่วนที่ชื่นชอบนะคะ เต็มๆ ดูได้ที่เจ้าของเว็บเพจนั้นจะดีกว่าคะ่

Q: คอนเซ็ปต์ของสมาชิกคนไหนที่สร้างควาประหลาดใจให้คุณที่สุด จุ๊บๆ

ชินดง : ซีวอน แต่ก่อนหน้านี้ซีวอนก็โชว์กล้ามท้องของเขาบ่อยครั้ง  
แล้ว ดังนั้น ผมขอเลือกอึนฮยอก
อึนฮยอก : ผมทำอะไรอีกล่ะ กะพริบตา
ชินดง    : นายหล่อมาก
อีทึก     : หล่อมาก?    ฮ่าฮ่าฮ่า
ชินดง    : หล่อจริง ๆ ดูเด่นมาก
อึนฮยอก : กล้ามท้องผมก็ไม่ต่างจากซีวอนเหมือนกัน ของผมเห็นได้
ชัด  hoho
ชินดง   : ไม่ใช่ มันนานแล้วที่ฉันไม่ได้เห็นภาพที่ปกปิดมิดอย่างนี้ hoho
อีทึก    : (หัวเราะ)...เห็นด้วย อึนฮยอกทั้งตาและเหงือกของเขาถูกปกปิด ทำให้เขาดูหล่อมาก ฮ่าฮ่าฮ่า
คยูฮยอน : แต่ผมคิดว่าคอนเซ็ปต์ที่ดูโดดเด่นนั้น คุณไม่น่าจะแต่งอะไรเยอะแยะ โดยส่วนตัวผมคิดว่าสมาชิกที่ดูดีที่สุด คือ อีทึกและเรียวอุค
เรียวอุค  : ทำไมถึงเป็นฉัน
อีทึก     : คอนเซ็ปต์เสื้อผ้าของเรียวอุคเป็นยังไง
คยูฮยอน : อ่า..มีขนนกนิด ๆ และคอนเซ็ปต์ของเขาเน้นโดดเด่นทางช่วงล่างมากกว่า ฮ่าฮ่าฮ่า
อึนฮยอก : ผมคิดว่าเป็นที่ขนนกบนเกงกางของเรียวอุค ฮ่าฮ่าฮ่า
คยูฮยอน : ส่วนของอีทึก ผมไม่รู้ว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นถึงต้องพันเชือกรอบตัวช่วงบน ผมรู้สึกโชคดีมากที่ไม่ได้แต่งเหมือนเขา พลุ พลุ พลุ
เรียวอุค : นายไม่รู้อะไรเกี่ยวกับศิลปะ นั่นคือศิลปะ นั่นคือผลงานศิลปะ ฮ่าฮ่าฮ่า
อึนฮยอก : แม้นั่นจะเป็นศิลปะ แต่พวกเราก็รู้สึกโชคดีที่ไม่ต้องแต่งอย่างนั้น พลุ พลุ
อีทึก     : มันน่าจะดีกว่ามั้ย ถ้าผมได้แต่งตัวเหมือนซีวอน
เยซอง  : อันที่จริง ผมก็อยากลองใส่คอนเซ็ปต์อย่างนั้น (หัวเราะ)
ซีวอน   : ผมคิดว่าคอนเซ็ปต์ของผมดีที่สุด มันแน่อยู่แล้ว ส่วนของคนอื่น ผมคิดว่าคอนเซ็ปต์ของอึนฮยอกก็ไม่แย่นัก เขาปิดเยอะมาก (หัวเราะ) ฮ่าฮ่าฮ่า
อึนฮยอก : ฉันไม่ได้ปิดอะไรเยอะแยะ แต่นายโชว์มากไปต่างหาก

Q: ใครที่คิดมากที่สุด mad

ซองมิน :  ผมคิดว่าอีทึก
ชินดง   : มันต้องเป็นอีทึก เขามักจะมีเรื่องกังวลเยอะแยะ
ทงเฮ   : แต่ผมคิดว่าอึนฮยอก เขามีจิตใจที่ซับซ้อนมากที่สุด ผมไม่ค่อยจะเข้าใจในตัวเขา

Q: ใคร งกที่สุด yuck

ซองมิน   :  อึนฮยอก
อึนฮยอก : ทำไมถึงเป็นผมล่ะ นายไม่เคยเลี้ยงข้าวฉันนะ
เยซอง   : ผมคิดว่าทงเฮ

Q: สมาชิกในวงคนไหนที่คุณรู้สึกวางตัวลำบากเมื่อต้องอยู่ด้วยหยอกเย้า

ชินดง : อย่างที่ผมเคยพูดไป ทงเฮ
ทงเฮ  : แต่ผมไม่ได้คิดเช่นนั้น
อึนฮยอก : ผมคิดว่าคงมีแต่ชินดง ที่ไม่สนิทกับเขา
ชินดง    : ถ้าผมต้องอยู่กับเขาลำพัง ผมจะรู้สึกวางตัวลำบาก จริงอยู่ที่พวกเราสนิทกัน แต่เมื่อต้องอยู่ลำพังกับเขา บรรยากาศมันดูแปลก ๆ และเมื่อเราทานข้าวลำพัง เราก็จะแค่ทานอาหารเท่านั้น
อีทึก    : งั้นนายสองคนก็ควรทานอาหารด้วยกันบ่อย ๆ
ซองมิน : ถ้าเป็นผม ผมคิดว่าเยซอง
อีทึก    : ฉันคิดว่า ไม่ใช่เพราะนายสองคนไม่สนิทกัน แต่เพราะพวกนายไม่ชอบหน้ากันมากว่า (หัวเราะ)
เยซอง  : ไม่ใช่ ไม่ชอบหน้ากัน พวกเราแค่ไม่สนิทกัน
ซองมิน : ยังจำได้มั้ย ตอนที่เยซอง คังอินและผม ไปออกรายการ Intimate Note ตอนนั้นคำพูดของเราช่างแตกต่างกัน
เรียวอุค : ผมคิดว่า อีทึก เพราะเขาชอบเอาความลับของสมาชิกในวงออกมาเปิดเผยบ่อย ๆ
ชินดง   : ถูกต้อง นั่นแหละ เขาถึงได้มีฉายาว่า  “ทึก ปาก(มาก)”

Q: พฤติกรรมใดของสมาชิกที่คุณรับไม่ได้ที่สุด ใบเหลือง

อึนฮยอก : จนถึงวันนี้ พฤติกรรมของสมาชิกในวงที่ผมไม่สามารถยอมรับ คือของเยซอง ก่อนขึ้นเวที ขณะที่เรากำลังรออยู่ด้านหลังเวที เขาจะตบหัวคนอื่น แล้วแกล้งทำเป็นว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น
คยูฮยอน : ซีวอนก็เหมือนกัน พฤติกรรมของเขาก็คล้าย ๆ กับเยซอง  ตอนที่ซีวอนเดิน เขาจะแกว่งมือทั้งสองข้าง และทันใดนั้นเองเขาก็จะแอบตีก้นคนอื่น และแกล้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้

Q: คุณได้เข้าไปเยี่ยมเว็บไซด์ของแฟนคลับ และอ่านข้อความแสดงความคิดเห็นของแฟน ๆ บ้างมั้ย surprise

SJ   : ใช่ครับ
คยูฮยอน : ผมมีแอคเคาท์ของเว็บไซด์แฟนคลับที่แฟน ๆ ไม่รู้หรอกว่าเป็นของผม เมื่อมีคนแสดงความคิดเห็นว่า ผมหล่อจัง ผมก็จะตอบไปว่า เห็นด้วย
อีทึก   : อันที่จริง ตอนวันเกิดผม ผมจะเข้าไปที่เว็บไซด์แฟนคลับของผม และแสร้งทิ้งข้อความอวยพรวันเกิดให้ตัวเอง“พี่ค่ะ สุขสันต์วันเกิดค่ะ”
ทงเฮ : ผมเองไม่สามารถตอบพวกเขาได้รายบุคคล และผมก็หมั่นที่จะตอบพวกเขา ถ้าผมมีโอกาส ผมก็อยากจะตอบพวกเขาเป็นรายบุคคล

Q: สมาชิกคนไหนที่โรแมนติคที่สุด เกล็ดหิมะ

เรียวอุค : ทงเฮ เขารู้จักวิธีเตรียมสิ่งโรแมนติคได้ดีจริง ๆ
ทงเฮ   : ถ้าวันนึงผมได้แต่งงาน หรือพบกับผู้หญิงที่ผมชอบ ผมจะเตรียมเทียน 100 เล่มหรือ 150 เล่ม หรืออาจจะเป็นพรมแดง..
เยซอง : นั่นท่าจะอันตราย
ทงเฮ  : (หัวเราะ) ใช้เทียนทำเป็นรูปหัวใจขนาดใหญ่และสารภาพความในใจ และถ้ามีพื้นที่ใหญ่มากพอ ผมจะเตรียมทำหัวใจขนาดใหญ่สัก 2-3 ดวง
อีทึก    : นั่นมันใหญ่จริง ๆ
เรียวอุค : ผมคิดว่าเราคงต้องยืมมือคุณมาช่วยในตอนนั้น
คยูฮยอน : พวกเราเคยคุยกันเองถึงเรื่องนี้ ทงเฮเป็นแฟนหนุ่มที่ดีมากจริง ๆ แต่อย่าแต่งงานกับเขา ในฐานะแฟน เขาจะทำให้คุณมีความสุขได้แน่นอน แต่ในฐานะสามี จะมีแต่เรื่องหนักใจ
ทงเฮ   : (หัวเราะ)..จริง ๆ แล้ว คยูฮยอนหมายถึง ผมถูกคนหลอกได้ง่าย ผมเชื่อคนง่ายครับ

Scanned + Shared by: Munny @ iRyeowookELF.wordpress.com
Translated English by: Elly@ iRyeowookELF
Trans Thai :  @wawa_TH (mybeautiful-donghae.weebly.com)

แก้ไขเมื่อ 23 มี.ค. 55 17:15:16

จากคุณ : AUJUN
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 16:50:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com