Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ภาพบอกเล่าเรื่องราว กับผู้ชายชื่อ "ฮั่น" วีคลูกทุ่ง +++ ติดต่อทีมงาน

วันนี้เป็นอีกวันค่ะที่ไปเชียร์น้องฮั่นเป็นครั้งที่สามแล้วที่ได้ไป
วันนี้ซุ่มน้องฮั่นคึกครื้นมากค่ะ เพราะมีน้องที่เคยเป็นลูกศิษย์ของน้องฮั่น
มาเต้นเพลงจังหว่ะหัวใจ ประมาณนี้หรือเปล่า รักคุณยิ่งกว่าใคร
คนให้ความสนใจยืนดูเยอะมาก น้องเค้าเต้นเก่งมาก ๆ ค่ะ

พอถึงเวลาเริ่มคอน ก็ตื่นเต้น พอน้องฮั่นออกมา
แวปแรกที่เห็นก็แบบว่า ..เป็นคำพูดเดียวกันกับพี่ม้า
ฮั่นหล่อขึ้นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

วีคที่แล้วที่ว่าหล่อแล้ว วีคนี้หล่อขึ้นมาก ๆ  ๆ ๆ
ราศีพระเอกจับมาก ๆ ออร่ามาก ๆ ค่ะ
ออกมายืนนิ่ง ๆ ยิ้มนิด ๆ ดูมีเสน่ห์ขึ้นมากค่ะ
คือดูสมาร์ทมาก ๆ เลยทีเดียว

จนถึงเวลาที่ฮั่นแสดง เสียงกรีีดดดังมาก ๆ
จริงอยู่พอกลับมาเราเห็นกระทู้ที่ว่าน้องร้องไม่ดี
เสียงวีคนี้น้องดูไม่ค่อยดีจริงค่ะ แต่น้องดูคุมโน๊ตได้ดีอย่างพี่เพชรพูดจริง ๆ ค่ะ
แต่เราคิดว่าเสียงน้องวันนี้ไม่สมบูรณ์เพราะอาการคออักเสบ
เพราะหมอบอกว่าเสียงจะเป็นอย่างงี้ประมาณ 1 สัปดาห์
แต่เรากลับรู้สึกดีมากนะคะ ที่น้องมีความมั่นใจในการร้องและแสดงเต็มร้อย
ทั้ง ๆ ที่เสียงตัวเองไม่ได้สมบูรณ์ แต่กล้าที่จะใช้เสียงตัวเองที่มีอยู่
เหมือนประมาณว่า แสดงยอมตายประมาณนั้น
มันเลยทำให้เรากลับรู้สึกชื่นชมน้องมากกว่าในโชว์นี้
ฮั่นมีลูกเล่นแพรวพราวมาก เล่นหูเล่นตา
สำหรับเรามันเป็นการแสดงที่ถึงใจตรงที่ อินเนอร์ในการแสดงของฮั่น
มันส่งถึงอารมณ์คนดูอย่างเรามาก สายตาท่าทางกิริยาที่สื่อสาร

เสียงอาจจะไม่เท่าคนอื่น แต่เรากลับชอบโชว์ฮั่นมาก ๆ
ไมได้สนใจเป้าอะไรกับเค้าหรอกค่ะฮ่าๆ ๆ เพราะมัวแต่สังเกตุสีหน้าว่าจะ
เล่นหูเล่นตาแบบไหน แล้วน้องก็ทำได้ดี
ยิ่งท่าจบที่มีส่งจูบนี่แบบว่า น่ารักมากมาย ^ ^

พอแสดงเสร็จเสียงกรี๊ดดฮั่นดังมาก
พอถึงคอมเม้นท์ คอมเม้นท์แต่ละคนก็คอมเม้นท์ซะคนดูฮามากมายฮ่าๆๆ
....สำหรับเราการร้องโชว์ฮั่นไม่ได้ดีที่สุด แต่มันเป็นความสมบูรณ์แบบในโชว์ที่ตัวเองไม่ได้ถนัดแบบนี้ของฮั่นสำหรับเราค่ะ....

ถึงตอนประกาศร้อยเสียงในห้องส่ง
ทุกคนออกมายืนรอประกาศผล ซึ่งฮั่นออกมายืนสมาร์ท ๆ เท่หล่ออีกแล้ว >.<
ในใจคิด ..โถ่พ่อพระเอก แกจะดูพระเอกไปไหนฟะ...ฮ่าๆๆ

ตอนสัมภาษณ์ คุณแม่ และคุณพ่อซึ่งมาเป็นครั้งแรก
สีหน้าน้องฮั่นดีใจตื้นตันมาก ๆ ค่ะ
สีหน้าบ่งบอกมากว่าน้องตื้นตันดีใจเหมือนอยากจะร้องไห้แต่ไม่ได้ร้องค่ะ
แอบดีใจกับน้องมากมายค่ะที่มีคุณพ่อมาในวีคนี้
ได้เห็นสีหน้าความรู้สึกของน้องฮั่น ที่แสดงออกมาแล้วเราก็ตื้นตันใจแทนจริงๆค่ะ

และพอถึงเวลาประกาศร้อยเสียงในห้องส่ง
ที่น้องฮั่นได้ที่ 2 เสียงกรี๊ดดน้องฮั่นดังมาก ๆ
จุดนี้ต้องดูภาพน้องแกงมีหันมามอง น้องแคนก็แสดงความยินดี คริคริ ดูภาพกันเอาเองจุดนี้

พอเสร็จจากคอนน้องก็ยืนรอสัมภาษณ์ค่ะ
แต่ฮั่นก็โบกมือทักทาย ยิ้มแย้มให้แฟนคลับได้ทั่วถึงมากกกกฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สมกับหนุ่มเจ้าเสน่ห์จริง ฮ่าฮ่าฮ่า

ตอนยืนแม้เห็นช่องเล็ก แต่ความหล่อ ออร่า ทะลุจอมากมาย
ผู้ชายคนนี้ แถมตอนที่ต้องเข้าไปด้านใน
มีการโบกมือลาแฟนคลับแล้วส่งจูบรัว ๆ โอ๊ยยยยย
พ่อคู๊ณณณณณณณณณณณณ แค่นี้คนเค้าก็หลงจะแย่แล้ววววว

หลังจากนั้นก็รอเจอน้องขึ้นรถตู้กลับค่ะ
อิอิ..ไม่มีอะไรแค่อยากจะบอกว่า
คุณชายฮั่นก็ใส่เสื้อยืดออกมาแบบหล่อ ๆ
แต่มีคุณน้องแกงเดินตามมาติด ๆ  (ตัวติดมากฮ่าๆ  )
ตอนขึ้นรถคุณพี่ฮั่นก็จะขึ้นก่อน น้องแกงขึ้นทีหลัง
แต่แหม ถ้ามือจะแตะหลังคุณพี่ฮั่นให้ขึ้นรถขนาดนั้น
เสียงคนแถวนั้นก็กรี๊ดดดกันใหญ่ ไม่พอ...
ตอนจบก็ไม่ต้องสืบค่ะ นั่งด้วยกันน่ารักเช่นเคยอิอิพี่น้องคู่นี้

จบตอนค่ะ อิอิ

คนที่รักฮั่นทุกคน อย่าชะล่าใจนะคะ ถึงจะได้คะแนนร้อยเสียงเยอะ
แต่ก็อย่าทิ้งน้องลืมน้องนะคะ อย่าลืมโหวตเพื่อจะได้ดูโชว์ของฮั่น
กันในวีคหน้านะคะ  ^____________________^

จากคุณ : AnnaBell Marianne
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 05:26:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com