Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

singular's concert live report ติดต่อทีมงาน

1.จขกท เลว ถ่อย จิกกัด
2.จขกท เวิ่นเรื่องส่วนตัวเยอะและเพ้อ
3.จขกท เป็นสาววาย
4.จขกท เพิ่งดูคอนไทยที่ไม่ใช่พี่เบิร์ดครั้งแรกส่วนใหญ่บินไปดูเมืองนอกสเกลใหญ่ครึ่งแสนคนอัพ โดยเฉพาะโตเกียมโดม นั่งมาแล้วทุกเลเวล
5.จขกท สตรีมีโมหจริตเยอะ เรียกสั้นๆว่าเยอะ ใครอ่อนไหวก็ไม่ต้องอ่านนะ

คือไม่อยากจะถล่มมาก แต่ก็คิดว่าไม่อยากให้คิดว่าครั้งแรก และโปรดักชั่นไทย ผู้จัดมือเล็กมาแก้ต่างได้...

ไม่อยากพุ่งไปที่ตัวศลปเพราะก็ถือว่าทำออกได้พอผ่านแบบฉิวเฉียด แต่หลักๆที่แย่คือลำโพง

และซาวเอนจิเนียมิกเสียงได้ค่อนข้างหนวกหูทีเดียว แล้วเปิดเบสดังเกิน เหมือนว่าเค้าไม่ได้มิกซ์เป็นเพลงๆ แต่ตั้งค้างไว้งั้นล่ะ

เพราะมีหลายเพลงเลยที่มีปัญหา... อีกเรื่องคือเฟอร์ฟอร์ม เซตลิสต่างๆนานา คือที่จัดมามันก็โอล่ะ แต่ทำให้ดีกว่านั้นเยอะๆก็ได้อยู่ เรียกว่าโชว์ขาดความคิดสร้างสรรค์ และความต่อเนื่อง

จะขอบ่นแค่นี้แหละ เบาเบา ไม่อยากจัดเต็มเดี๋ยวจะมีใครสักคนต้องเสียน้ำตา หาหาหา

.
..
...

อีกเรื่องเราไปงานแต่งเพื่อนมาล่ะฟินมากกกกกกกกกกกกกกกก เจ้าสาวสวยสุดๆ เปลี่ยนตั้งสามสี่ชุดแน่ะ

แต่งหน้าแบบธรรมชาติแต่ดูมีเสน่ห์คุณแม่ยังสาวมาก เราว่าป่องชัวร์ ทรงผมก็เปลี่ยนตั้งสามทรงอ่ะโคดเดิ้น

มีปล่อยผมกน้าเป็นปอยหวานเหมาะกับหน้าสวยแต่น่ารักขี้เล่นของเจ้าตัวมากกกกกกกก งานนี้โคดทุ่มอ่ะ

เอาพี่ป้อดมาร้องเพลงใคร แล้วยังเอาพี่แมวมาร้องเพลงหยุดอีก บ้านเจ้าบ่าวโคดรวยยยยยยยยยอ่ะ

เพื่อนเจ้าสาวที่มาพูดเกริ่นให้ก็สวยมากกกกกกกกกหน้าเก๋สุดๆ เผลอๆจะสวยกว่าเจ้าสาวอีกนะ เห็นว่าเป็น

ไฮโซที่อยู่ในวงการบัญเทิงด้วย ขนาดเจ้าสาวโคตะระสวยแล้วนะ เจ้าบ่าวก็หล่อ แต่เราไม่ค่อยรู้ไรมาก

เค้าเม้าส์กันว่ากิ๊กฮีโผ่ลมาในงานด้วย เราเห็นแล้วก็น่ารักดีแต่จืดๆฮาตรงนางติดดอกใหญ่มากกกกกกกมา

อย่างมั่นคงจะกลัวคนไม่เม้าส์ สมใจนางล่ะคนซุบซิบกันตลอดทางที่นางเดินผ่าน นางกล๊ากล้าเนอะ ทั้งๆที่รู้

ว่าญาติเจ้าสาวพร้อมตบให้รึ่มๆ แต่สุดท้ายก็กลับก่อนคงทนดูไม่ไหว เพราะบ่าวสาวหวานไม่แคร์สื่อเลย

นางคงคิดว่าเจ้าบ่าวจะแต่งตามสคริปไปแกนๆ แต่ดันมองเจ้าสาวตาเยิ้มทั้งงาน แต่ก็นะวันนี้เจ้าสาวสวยน่ารัก

มีเสน่ห์จริงๆ เพื่อนเจ้าสาวอีกคนก็เป็นดาราที่เป็นแฟนว่านอ่ะรู้สึกจะชื่อแป้งคนนั้นก็สวย ตัวเล็กๆหน้าคมๆ

เข้างานมาก็เจอพ่อแม่เจ้าสาวยังไม่แก่เท่าไหร่หน้าตาดีทั้งคู่มิน่าลูกสวยมากกกก คุณพ่อคุณแม่หน้าบานมาก

เดินต้อนรับแขกทั้งงาน คนรู้จักเค้าเยอะ แต่เราไม่รู้แม่เจ้าบ่าวคนไหนเหมือนจะเห็นแว่บๆว่านั่งด้วยกันหน้าตาดี

แต่เจอแว่บเดียว รู้จักทางญาติเจ้าสาวมากกว่า ขนมาทั้ง อาม่า อากู๋ อาโกว มากมาย เจ้าบ่าวมาเล่นเปียโน

ร้องเพลงด้วย แล้วเจ้าสาวก็ออกมาร้องเพลงคู่หนุงหนิงน่ารัก ก็หยอกเอินกันให้แขกกระชุ่มกระชวย แต่แบ่บตา

เจ้าบ่าวออกมากไม่กั๊กเลยเจ้าชู้สุดๆ เจ้าสาวก็ตาเจ้าเล่ห์ตาใสเชียว ไม่อยากจะคิดสภาพตอนเข้าหอ เหอ เหอ

ก็โอบเอวเล่นเปียโนร้องเพลงกันไปหวานๆ สมใจเจ้าบ่าวอยากหาสะใภ้ดีๆให้แม่สักคน เจ้าสาวโปรไฟล์ดีเรียน

เก่งพูดได้หลายภาษา เคยใช้ชีวิตอยู่ที่ญี่ปุ่น(ในฝัน) รู้สึกจะชอบลาร์คด้วย แต่คงไม่ได้ไปดูคอนลาร์คเพราะต้อง

เตรียมงานแต่ง เข้าคอร์สเจ้าสาว ส่วนเจ้าบ่าวก็ไปเรียนร้องเพลงเซอร์ไพรสแขกโดยเฉพาะเพี้ยนนิดๆ แต่ฟังได้

แล้วคู่บ่าวสาวก็ออกมากล่าวอะไรนิดหน่อยว่าเจอกันได้ไง ใครแนะนำขอบคุณใคร นานเท่าไหร่ ตรงนี้เจ้าบ่าว

แอบงอนเพราะเจ้าสาวจำวันผิด แล้วก็เปิดเพลงเพราะเราคู่กัน แล้วเจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ไปเปลี่ยนชุดมาเต้นเพลง

คนใจง่ายเซอร์ไพรสแขกอีกดอก น่ารักมากกกก เจ้าสาวพริ้วสุดๆ เจ้าบ่าวสงสัยยังไม่เมาพอก็เต้นแบบเขินๆ

ตรงท่อนถ้าเผลอไปกอดแล้วเธอจะว่ายังไง เจ้าบ่าวไล่กอดส่วนเจ้าสาวแกล้งหลบ ก็ฟินกันไป เสร็จแล้วเจ้าบ่าว

ก็รอเจ้าสาวเปลี่ยนชุด แต่นานไปหน่อย พ่อหนุ่มเลยแซวๆว่าเจ้าสาวเสร็จช้ากว่าตลอด ...นายมันนกกระจอกไม่

ทันกินน้ำเองรึเปล่า? ไหนคุยว่ายาว? เจ้าสาวใส่แหวนหมั้นเสร็จรีบเบรคว่าอย่าสิบแปดบวก เจ้าบ่าวเลยชงเรือง

หอมขึ้นมา คนก็เลยเชียร์ให้จูบกันหอมกัน เราเป็นต้นเสียงเองเสียดายเจ้าสาวเนียนๆผ่านไปแบบโปรหลบเลี่ยง

ส่วนเจ้าบ่าวแลดูพร้อมมากมีการหันไปมองว่าเอาไง พอเจ้าสาววนออก ก็ลากเข้าเรื่องให้คนเชียร์ต่อ สุดท้ายอด

เพราะเจ้าสาวไม่ยอม คู่นี้เมียข่มผัวมาตั้งแต่ตอนยังไม่แต่งกัน งานนี้งดบันทึกภาพเจ้าสาวเจ้าบ่าวโหดมาก (ส่วน

ใหญ่ก็เจ้าสาวนั่นแหละ) ตอนใกล้เลยงานพอดีเจ้าบ่าวเจ้าสาวมาทางโต๊ะเราเลยได้แตะตัวถ่ายรูปกัน งานใหญ่

เชิญคนตั้งสองพันกว่าคนก็ถือว่าเราโชคดีเพราะแขกบางคนไม่ได้เจอเลยนะ เราก็ใส่ซองไปประมาณนึง

ของชำร่วยเป็นรูปพิมพ์สีน้ำใส่กรอบไม่ก็สวยดีแต่ดูถูกๆ(เลว 555) โต๊ะจีนก็ไม่มีอาหาร เก้าอี้พลาสติกถูกๆ

โชดดีไปง่าย แต่โดยรวมฟินมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก *q*

เครดิสตามรูปจ่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 55 22:46:29

จากคุณ : tuanim
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 18:06:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com