Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขอเสียดายแทนน้องฮั่นนะครับ ติดต่อทีมงาน

คือ ไปอ่านหลายๆกะทู้ คนที่เชียร์ฮั่นกลับมีความเห็นอย่างเดียวกันเลย ว่าฮั่นไม่สมควรได้เป็น the star ปี่นี้ ได้แค่มินิคอน3คนก็พอใจแล้ว

เข้าใจนะครับ ว่าบางทีอาจจะไม่อยากโดนหมั่นไส้ ว่าเชียร์คนร้อง... ไม่ลืมหูลืมตา ไม่ยอมดูความจริง
แต่ผมว่ามันบั่นทอนกำลังใจคนที่เชียร์น้องมากมาย ว่ายังไงก้ไม่ได้เป็นthe star แน่ๆ ยังไงพอเข้ารอบลึกๆ คนก็ทิ้งแน่ๆ

รึแม้แต่น้องเอง ถ้าได้ออกจากบ้านมา ถ้ามาเห็นข้อความแบบนี้ ผมว่าก็ต้องมีน้อยใจกันมั่ง

ถ้ารักกันจริงก้อยากให้เชียร์ให้เต็มที่ครับ ตะโกนให้เต็มเสียงเลยว่าน้องเหมาะจะได้ตำแหน่งไหม

(ผมขอพาดพิงนิดนะ) แห้วซะ
ถ่ามว่าทำไมคนถึงมองว่าแกงส้มต้องเป็น the star ปีนี้แน่ๆ  
เพราะแกงส้มมีทุกอย่างครบ หน้าตา เสียง เทคนิคการร้อง การเต้น และ แน่นอน เป็นผู้ชาย
ในสายตาผมกลับมองว่าแกงส้มเหนื่อยกว่าคนอื่น
เพราะความพร้อมของเขาเป็นจุดอ่อนสำคัญ
มันพัฒนาให้ขึ้นได้น้อย และความคาดหวังจากคนดูสูง เมื่อไรทำพลาด(เช่นอาทิตย์นี้)พร้อมจะตกรอบตลอดเวลา

ซึ่งจุดนี้ แคนซึ่งดูจืดดดดด กว่าแกงส้มในหลายๆด้านกลับมีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
เมื่อมีการพัฒนาให้เห็น กระแสก็มาครับ และเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆ จนดึงขาจรที่ชอบเชียร์ตัวเก็งมาได้บ้าง

ในขณะที่โดมก็ยังมีการพัฒนาเทคนิคการร้อง ได้ดีขึ้นอีก และยังสามารออกเพลงเแดนซ์ได้ดีอย่างคาดไม่ถึง แถมยังมีแรงหนุนจากขาจรสูง (แต่กระแสแฟนคลับ งึมงำมาก) ก็ยังมีรูปลักษณ์ที่เป็นจุดอ่อน

จะเห็นว่า คู่แข่งที่คุณเห็นว่าเข้าชิงแน่ ก้ไม่ได้มีอะไรแน่นอนเลย ( คิดด้วยหลักความจริงนะครับ )

ตรงจุดนี้ fc น้องสไลม์ทำได้สมศักดิศรีมาก จะอย่างไรก็โหวตตลอด
ไม่มีคำพูดที่ว่า น้องเหมาะกับตำแหน่งแค่อาทิตย์นั้น อาทิตย์นี้ พวกเขาหวังให้น้องไปพัฒนาตลอด มั่นคงมาก
(ถึงจะมีคนแย่ๆปะปนบ้าง มาเหวี่ยงใส่ชาวบ้านเขาก็เหอะ นะ)

แต่fcฮั่น กลับบอกว่า ให้น้องไปรอบมินิคอนได้ก็ดีใจเล้ว ........
ราวกับว่าเวลาแค่นี้น้องจะทำได้พัฒนาขึ้นมาสู้คนอื่นไม่ได้เลย
มันบั่นทอนกำลังใจคนอื่นมากเลยนะครับ
ว่า ฮั่นมีคนรักจริงๆรึปล่าว (วะเนี่ย) ใจสลาย

ผมชอบคนเก่งครับ เลยเชียร์ทั้งฮั่นทั้งโดม แต่ถ้าถามว่าใครจะได้เป็นแชมป์ ผมว่าตัดสินกันที่ผลงานครับ
อย่าไปกะเกณฑ์กันเองเลยครับ ว่าน้องจะมาได้เเค่นี้
ถ้าฮั่นมีการพัฒนา กระแส และคะแนนก็จะมา
และจะเห็นการพัฒนาได้อย่างไร ก็ต้องให้น้องเข้ารอบไปเรื่อยๆ เพื่อการเปรียบเทียบ

เพราะฉะนั้น ฉันจะส่งน้องไปให้ไกลที่สุด เท่าที่มีแรงจะส่ง love

จากคุณ : กังป๋วย
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 00:24:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com