Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีหลายคนกำลังเครียดเรื่องเพลงน้องแคนเหมือนโดนแกล้งเลือกเพลงไม่ส่งแต่เราว่าไม่นะ ติดต่อทีมงาน

ตามอ่านกระทู้น้องแคนมาหลายอันดูๆแล้วเหล่าสาวกเครียดกันมาก
ก็ดีค่ะเครียดแบบนี้จะได้ไม่เกิดความคาดหวัง เพราะวันจริงถ้าน้องทำดี
ไม่ต้องถึงกับดีที่สุด แต่ได้เห็นพัฒนาการ เราเชื่อแน่ว่าคะแนนไหลแน่ๆ

ตามดูเดอะสตาร์มาหลายปีคนส่วนมากชอบดูพัฒนาการของน้องๆ
ดูเอาแรกๆมาเงียบๆแล้วทำโชว์ดีขึ้นเรื่อยๆ แบบเห็นการพัฒนาชัดเจนนี่
ไม่ที่ 1 ก็ที่ 2 นะสำหรับเวทีนี้ ส่วนคนเก่งอยู่แล้วนี่ถ้าเค้าทำโชว์ดี
ตลอดรอดฝั่งก็ต้องให้ที่ 1 เค้าไป แต่ถ้าตกม้าตายขึ้นมานี่
แทบจะได้กลับบ้านกันเลย ดูแกงส้มเป็นตัวอย่างก็ได้
เพราะด้วยความสามารถของเค้ามันทำให้เกิดความคาดหวังที่สูง
ถ้าโชว์ออกมาไม่ดีมันจะผิดหวังมาก แต่สำหรับเราลึกๆแกงส้มแค่ดี
แต่ไม่ถึงกับดีมาก

กับเข้าเรื่องเพลงน้องแคนค่ะ หลายๆคนบอกเอ้ทีมงานแกล้งน้องรึเปล่า
เพลงนี้มันส่งกลับบ้านชัดๆ เราว่าเค้าช่วยน้องมากนะนั่นช่วยดันมากด้วย
มันจะเป็นโชว์ที่แสดงให้เห็นถึงพัฒนาการได้ชัดเจนมาก
เพราะเราจะเคยเห็นแต่น้องแคนeasyใช่มั๊ยคะ
แล้วยิ่งมาคู่กับน้องเต้นอีก จะบอกว่านักร้องเก่งๆนี่ช่วยได้เยอะนะคะ
ถ้าเค้าเป็นมืออาชีพจริงๆ เวลาเค้าร้องเค้าจะไม่ห่วงตัวเองนะคะ
แต่เค้าจะช่วยส่งจังหวะ Improvise เจ๋งๆมันทำให้เพลงดูเพราะขึ้นมากนะ

แต่ก็มีหลายคนที่กลัวจะเป็นแบบแอมป์ปีที่แล้ว เอ่อถ้าเราเขียนอะไรที่ทำให้
FC คุณนิวหงุดหงิดต้องขอโทษด้วย คือเรามีความรู้สึกว่าเธอไม่มืออาชีพนะ
เธอดูโชว์พาวร์มากไป เพลงนั้นเราดูไม่จบนะ โอเคเธอร้องเพราะเลยแหละ
เพราะมากๆ แต่เราทนฟังไปจนจบไม่ได้ เพราะไม่อยากรู้สึกไม่ดีกับเธอ
อาจจะเพราะเธอลืมว่าร้องคู่ หรือกำลังมันกับเพลงหรืออะไรก็แล้วแต่
แต่ด้วยวิธีการร้องคู่แบบนี้มันดูไม่ดีจริงๆ และเราเชื่อมั่นว่าทีมงานจะไม่
ปล่อยให้มีเหตุการณ์แบบน้องแอมป์เกิดขึ้นอีกแน่นอน
เพราะมันไม่ใช่ไม่ดีแค่โชว์แต่มันส่งผลเสียมาถึงตัวศิลปินที่มาร้องคู่ด้วย

เขียนมายาวมากไม่มีอะไรค่ะแค่อยากมาให้กำลังใจเราเองก็เคย
รู้สึกแย่แบบนี้ตอนเชียร์ฟลุคปี 5 ตอนร้องคู่ชิน ว่าทำไมให้น้องร้องคู่ชาย
จะตอกย้ำภาพเกย์ไปถึงไหน รายการแกล้งน้องแน่ๆ
แต่ปรากฏโชว์ออกมาดีมากค่ะ เราว่าวีคนั้นดีที่สุดในบรรดาโชว์ของฟลุคเลย
ผลคือฟลุคหลุดเข้าไปถึงรอบ 3 คน และเราก็เชื่อค่ะ
ว่าน้องแคนของคุณต้องทำได้ แต่ตอนนี้เราห่วงแกงส้มค่ะ
หลายคนเริ่มตั้งความหวังกับน้องอีกเช่นเคย แล้วมาร้องคู่กับหนูนาอีก
เกิดมีปัญหาหึงหวงกับพี่ฮั่นก่อนขึ้นเวทีนี่เสร็จเลย
หมดฟิลร้องเพลงกันเลยนะนั่น

จากคุณ : เดซี่ ลี
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 11:53:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com