Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** สงสารตาฮั่นจับใจ ถ้าจะตกวีคนี้ เพราะถูกจิ้น ** ติดต่อทีมงาน

เราขอพูดตามหลักจิตวิทยานะ แฟนคลับบางคนจะรักศิลปินมาก จะหวง แต่เค้าอาจสนุกกับการจิ้นชายกับชายได้ เพราะโอกาสที่มันจะเป็นเรื่องจริงมีน้อย ก็เลยสนุกที่จะจิ้นด้วยและโหวตไปด้วย
แต่ถ้าเมื่อไรเกิดการจับคู่ชายหญิง มันจะไม่สนุกละ เพราะมันมีความเป็นไปได้มากกว่าในโลกความจริง จะรู้สึกผิดหวัง บางคนเลิกเป็นแฟนคลับไปเลย ดาราสมัยก่อนถึุงไม่เปิดเผยว่ามีคนรักงัยคะ

จากกระแสจิ้นฮั่นกับสมาย เรามั่นใจว่าคะแนนไม่น้อยที่จะหายไปจากคนที่เลิกโหวตหรือโหวตน้อยลง
เราสงสารน้องมาก ตั้งใจมาตามฝัน อยากไปให้ไกลกว่านี้ แต่ไปไม่ถึงเพราะถูกจับคู่ให้
เห็นๆกันอยู่ว่าน้องพยายามแค่ไหนที่จะผลักดันตนเองให้ "ไปไกลกว่านี้"
แล้วน้องเป็นเด็กที่มีความคิด น้องคงไม่คิดมาจีบใครในรายการนี้หรอกค่ะ
น้องรู้ว่าครั้งนี้คือจุดเปลี่ยนของชีวิต ดังนั้นสมาธิของน้องจดจ่ออยู่กับการพัฒนาตัวเองในเวลาที่จำกัด
เราดูยังงัยความสัมพันธ์ของทั้ง 8 คนก็คือเพื่อน พี่ น้อง ที่ต่างก็มาตามฝันของตัวเอง
เด็กอ่ะนะ ก็แซวกันเองไปงั้นแหละ (แต่ความรักที่เกิดจากการชงมันก็มีจริงอ่ะนะ ดังนั้น ถ้าไม่อยากให้เกิด ก็อย่าชง เด๋วเค้ารักกันจริงน๊า อิอิ) 
รายการทั้ง TS และ AF เค้าก็พยายามปลูกฝังให้ผู้เข้าแข่งขันรักกันให้มากๆ

เราไม่ขอร้องให้เลิกจิ้นหรอกนะคะ เพราะมันเป็นสิทธิฺ์์ส่วนบุคคล
แต่อยากขอให้ทบทวนสักนิดว่าคุณเริ่มต้นรักน้องเพราะอะไร ทำไมคุณถึงโหวตให้น้อง สนับสนุนน้อง
แล้วถ้าคะแนนน้องต้องหายไป คนติดตามน้องหายไป เพราะคุณจินตนาการไปกันเอง
เราสงสารน้องจับใจเลย เวรกรรมอะไรของตาฮั่น เฮ้อ.. อย่าให้การจิ้นกลายเป็นการสกัดดาวรุ่ง โดยคุณๆไม่ได้ตั้งใจเลยนะคะ

ทู้นี้อยากเชิญชวนคนที่ไม่คิดว่าตาฮั่นจีบสมาย ช่วยกันออกความเห็นให้ขาจิ้นทั้งหลายได้เห็นมุมมองอีกด้านบ้างค่ะ จริงๆเรามีเหตุผลค้านได้ทุกช๊อตที่คุณๆจิ้นกันเลยนะ แต่เราเขียนยาวละ ให้คนอื่นแสดงความเห็นบ้างค่ะ

ปล.ตั้งแต่ดู TS/AF มา เรารู้สึกว่าปีนี้กระแสจิ้นเยอะสุดแล้ว ใช่ป่ะคะ ใครอ่านทู้ทุกปีช่วยตอบหน่อยค่ะ ปีก่อนๆเรายังได้อ่านทู้ที่คุยเรื่องการร้องของน้องๆ เรื่องเล่าน่ารักๆของน้องๆ ปีนี้ทู้จิ้นเต็มไปหมดเลยอ่ะ

จากคุณ : น้ำปูนใส
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 01:58:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com