Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<PiC>>> เรื่องเล่าตามเดอะดาว 8 นอกสถานที่ครั้งแรก @ เอสพลานาด ติดต่อทีมงาน

ผีเสื้อ

สวัสดีค่าวันนี้วันหยุด จขกท. เพิ่งจะมีโอกาสได้ไปตามน้องที่เอสพนานาดเป็นครั้งแรกค่ะ 555+

โทรนัดกะเหล่าแฟนคลับบ้านฮั่นทัพหน้าทุกๆคนที่เอสพลานาดเกือบๆสิบชีวิต ^^

แต่ละคนมีของฝากน้องเต็มไม้เต็มมือกันเลยทีเดียว  งานนี้รวมกลุ่มได้ทั้งทีก็เมาท์แตกคร่า 555+

รอได้พักใหญ่ๆ รถตู้มาถึง ณ จุดนั้นก็กรี๊ด..ดดดด กันลั่นเลยค่ะ บ้านแคน บ้านแกง บ้านโดม วิ่งนำหน้าไป

บ้านฮั่นยอมแพ้ไม่ได้ค่ะ แต่ละคนสวมวิญญาณหลวงพี่โกย  วิ่งตามรถตู้ไปทันที แต่งงาน

รถตู้จอดสนิท คนก็รุมล้อมเต็มเลยค่ะ  จขกท.เห็นน้องๆเกินออกมาก็ตื่นเต้นมือไม้สั่นค่ะ

กี๊ดๆๆๆๆ หัวใจเต้นระรัวกำลังจะได้เจอน้องๆ แบบใกล้ชิดเป็นครั้งแรก ระยะ 3 เมตรแล้ว >.<

เห็นน้องๆเดินลงมา สายตาเพ่งไปที่ฮั่นก่อนเลย โอ้โห พระเจ้า ทำไมฮั่นหน้าใสยั่งงี้ อร๊าย..ยยยยlove

ออร่า ออร่าชัดๆ  ละสายตาไม่ได้เลย  ตาจ้องเป๋งไปที่น้องฮั่นอย่างเดียว  คว้ากล้องมาจะกดถ่าย อั้ยยะ!!แบตหมด >.<

สะเพร่ามากๆเลยค่ะ ลืมสนิทไม่ได้เช็คกล้องก่อน หยอกเย้า

ณ เวลานั้น มือไม้สั่นไปหมดใจก็คิดว่าคงอดถ่ายน้องๆแล้วแหง  

เลยตะกายไปหาเพื่อนขอซุปแบรนด์ที่ฝากไว้ กะจะส่งให้น้องกับมือ

ที่ไหนได้น้องหันหลังเดินไปแล้ว  อิป้าก็ไม่ยอมให้น้องไปง่ายๆค่ะ ตะโกนเรียก ฮั่นๆๆๆ

ได้ผล..ลลลลลลลลลลล love น้องฮั่นหันขวับมา รับของฝากจากมือไป กี๊ดๆๆๆ ปลื้มมาก น้องหล่อจริงๆ >///<

ตอนนี้เริ่มได้สติค่ะ  เพราะเห็นทุกคนวิ่งกรูตามน้องไปที่หน้าลิฟท์ อิป้าได้จังหวะค่ะรีบเปลี่ยนแบตทันที หยอกเย้า

พอเปลี่ยนแบตเสร็จลิฟท์มาพอดีเล้ย..ยยยยย  เห็นน้องๆกำลังเดินเข้าลิฟท์กัน เลยถ่ายน้องๆได้แบบแว๊บๆ

ถ่ายไปก็ฮั่นสู้ๆไป ฮ่าๆๆๆ หิ่นหิ่นpompom

ฮั่นก็น่ารักมากค่ะ เล่นหูเล่นตา ส่งยิ้มหวานตาหยี โบกไม้โบกมือให้ตลอด กี๊ดๆๆๆlove

สติมาก็เห็นแกงส้มค่ะ ใส่หมวกเท่  หุ่นดีชะมัดสูงพอๆกะฮั่นเลย ส่วนแคน โดม ก็ดูดีมากเช่นกันค่ะ

ณ จุดนั้น เริ่มรู้สึกตัวว่าทำไมรอบๆมันเงียบๆหว่า  ปรากฎว่าเหลือยืนอยู่หน้าลิฟท์คนเดียวค่ะ หยอกเย้า

เนื่องจากคนอื่นๆวิ่งตามขึ้นไปดักน้องๆที่ลิฟท์ด้านบนกันหมดแล้ว 555+

ไม่รู้ทำไงมองหาเพื่อนไม่เจอ  จขกท.เลยยืนส่งยิ้ม โบกมือให้น้องๆจนลิฟท์ปิดอยู่คนเดียวค่ะ 555+ ประทับใจมากๆค่ะlove

**รูปไม่เยอะค่ะ  มาชมกันเป็นกับแกล้ม  แก้เหงานะคะ smile

รักคุณรูปแรกที่ถ่ายได้  น้องๆกำลังเดินเข้าลิฟท์ค่ะ (เห็นแต่หูน้องฮั่น)

จากคุณ : กุ้งเต้นโอ้ลัลล้า..อะโลฮ่า
เขียนเมื่อ : วันจักรี 55 21:08:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com