Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มุมมองจาก 1 คนในห้องส่ง ขอ comment ตามที่เห็นและรู้สึกนะ ติดต่อทีมงาน

อันนี้จากมุมมองเราคนเดียวนะคะ จากที่ได้ไปนั่งชิดติดขอบเวทีมา

เชิญอ่านได้ค่า

ขอลำดับแบบเอาความลำเอียงออกไปให้มากที่สุดนะ จะ comment ตามลำดับการร้องนะคะ

เพลง MUSICAL เราให้ แกงส้ม > โดม > แคน > ฮั่น
เพลง ROCK เราให้ โดม > ฮั่น > แคน > แกงส้ม

สำหรับโจทย์เพลงแรก
แกงส้ม - เจิดค่ะ บอกได้คำเดียว หล่อมาก แค่ยืนนิ่งๆ ไม่ต้อง Acting อะไรมากเลย
เสียงทรงพลังสุดๆ ร้องออกมาได้ไพเราะเพราะพริ้งจริงๆ เพลงนี้ทำให้เรารู้สึกว่า
เรื่องพลังเสียงแกงส้มกับโดมกินกันไม่ลงจริงๆ

แคน - เพลงนี้เข้าปากแคนมากๆ มีความเป็นกรุงเก่าอยู่พอสมควร เสียงในห้องส่งของแคนกังวาลใสมากๆ แต่การแสดงเจือความกังวลไม่น้อย ถ้าตัดตรงนี้ไปได้ นุ๊งแคน จะพอๆ กับแกงส้มและโดมเลย

ฮั่น - ที่รัก ยืนนิ่งๆ ก้ออินเนอร์มาเต็มแล้ว แต่เสียงขาดพลังอย่างแรง
ทำให้ Drop กว่าคนอื่นสองช่วงตัว อย่างไรก็ดี หล่อที่สุดใน 4 คนเลยจ้า

หล่ออย่างรุนแรง ยิ่งไอ้ชุดขาว หูกระต่ายนี่นะ โอ้คุณพระ !!

โดม - ร้องได้ละเมียดละไม เก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ อย่างหมดจด เสียงสวรรค์ประทานมาจริงๆ แต่การแสดงออกเราว่าแพ้แกงส้มไปหวุดหวิดนะ อาจจะด้วยเพราะภาพภายนอกแกงดูดีกว่า

โจทย์เพลงที่สอง
โดม - โอ แม่ เจ้า มันส์มากกกกกกก อยากจะกะโดดให้รู้แล้วรู้รอด รู้สึกเหมือนดูคอนเสิตศิลปิน
คนนึงอย่างไงอย่างงั้นเลย พลังความร็อคของโดมออกมาทางเสียงค่ะ เค้าดีไซน์เสียงได้เก่งมาก
ตั้งกะดูรายการแนวนี้มา TS AF ไม่เคยมีใครชนะโจทย์เพลงทุกวีคได้อย่างโดมเลยนะ

แคน - เสียงมาเต็ม เพราะมาก อารมณ์เต็มเวอร์ๆๆๆๆ  แต่ภาพที่ออกมายังดูกั้กๆ ดูแอบเรียบร้อยงั้นขออีกนิดเดียว ทะลุกรอบบางๆ ออกไปได้ แคนจะน็อคคนอื่นเข้าวินไปเลย
แต่ FC แคนนี่เป็นสีสันของรายการมากๆ ประทับใจ

ฮั่น - ขอบอกว่าตัวจริงเท่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
โอ้ย ไม่อยากให้ใครรู้ว่าบ้าผู้ชาย ฮั่นหุ่นดีมากกกอ้า การแสดงฮีมาเต็มมากก ประมาณจ้าง 100
แสดง 1,000,000 ชอบท่ากระโดดลงพื้นมาก มันส์มากกกกกกกกกกก เสียงเสิงไม่ได้ฟังเลยค่าาา มาฟังเอาตอนท้ายๆ คิดว่าถ้าใส่ Ear Monitor แบบพี่เพชร ก้อคงต้องติแบบที่เห็น
แต่แสดงจบคนดูยังปรบมือต่ออ่ะ รักเอกกี้ เอกกี้ให้ Air Time ฮั่นเป็นพิเศษตอนตบมืออ่ะประมาณว่า ชอบใช่มั้ย ชอบก้อตบมืออออซะ

แกงส้ม - พลังความร็อคของแกงส้มออกมาทางเสียงเช่นเดียวกันค่ะ
เพลงนี้ร้องยากนะ ให้คนอื่นร้องไม่รู้จะไหวหรือปล่าว เพลงนี้มันส์เพราะเสียง
ทรงพลังของเค้าแหละ แต่เรื่องการ Perform แกงส้มยังไม่สุดอ่ะ ยังดูย้วยๆนิดๆ
แต่เค้าแอบเห็น กกน. สีดำ แกงส้มด้วยนะ กางแกงแบบว่าจะหลุด ให้ได้เลย

จบแล้วค่า ใครไปห้องส่งมาบ้าง คิดว่าเราลำเอียงมั้ย

ปล. แฟนเราที่ไปด้วย นั่งจะหลับตลอดเว เห็นฟังแต่โดม เค้าบอกประทับใจโดมคนเดียวค่ะ (- -")

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 55 01:51:38

จากคุณ : เอมิลี่
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 01:48:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com