Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เนื่องด้วยไปแอ๊บแบ๊วหาแกงส้มที่ KPN รังสิต มาค่ะ ติดต่อทีมงาน

เชื่อว่าตอนนี้หลายๆคนคงจะกลุ้มใจว่าใครจะไม่ได้ไปต่อคืนนี้อยู่ จขกท เองก็นอยด์มากถึงมากที่สุดแต่ก็เหมือนเตรียมใจมาแล้วบ้าง

เข้าเรื่องคือ หลายๆคนอาจจะรู้ว่า แกงส้มมะขามเปียก เป็นครูสอนร้องเพลงมาปีนึงใช่มั้ยคะ เราก็รู้มาว่าแกงส้มสอนอยู่ที่ KPN สาขา ฟิวเจอร์รังสิต เมื่อวันศุกร์ได้มีโอกาสเลยไปเยี่ยมเยือนแกงส้มซะหน่อย
บริเวณ Campus Zone ชั้น 3 ที่ฟิว มีโปสเตอร์แกงส้มติดอยู่เยอะพอสมควรค่ะ ทั้งหน้า star maker ของครูอ้วน สยามกลการ แล้วก็ใน KPN จะมีโปสเตอร์ใหญ่ๆ ติดอยู่ พร้อมกับใบปลิวแจกให้เชียร์แกงส้ม เราก็เลยถือโอกาสเข้าไปถามพนักงานที่นั่นหน่อยนิดนึง

เรา : (ตอนแรกขอข้อมูลเรียนร้องเพลง) เอ่อ คืออยากจะถามว่า แกงส้ม เขาเป็นครูที่นี่มาก่อนใช้มั้ยคะ
พนักงาน : อ๋อ... ใช่ค่ะ แต่ช่วงนี้เขาจะไม่ได้มาสอนเพราะติด THE STAR

เราฟินมาก แถมโบชัว KPN ยังมีรูปแกงส้มดีดเปียโน สอนเด็กผู้ชายอายุประมาณ 7-8 ขวบร้องเพลงอีก (น่าจะใช่แกงส้มนะคะ)

แอบจิ้นไปถึงโซฟานี้ แกงส้มจะเคยนั่งมาก่อนมั้ยน๊า อีกต่างหาก
เพ้อไปแล้วฉัน ...

ปล เดี๊ยวโอกาสหน้าจะไปสมัครเรียนร้องเพลงซะหน่อย (แก่เกินเรียนมั้ยเรา) แล้วจะแอบไปถามถึงครูแกงส้มมาอีกนะคะ ^^

จากคุณ : นางสาวBlahBlahBlah
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 19:42:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com