Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลงแค่คำว่าอภัย เวอร์ชั่นเปียโน แอมป์ @มาม่า เดอะสตาร์คอนเสิร์ต ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่ 6 เมษายน ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปร่วมงาน มาม่า เดอะสตาร์คอนเสิร์ต ที่กาดสวนแก้วเชียงใหม่มาค่ะ มีเดอะสตาร์ 7 ทั้ง 5 คนที่เป็นพรีเซนเตอร์ของมาม่าไป ทั้งตูมตาม นท แอมป์ เนส กวาง

คอนเสิร์ตครั้งนี้เป็นดนตรีสด บรรยากาศสนุกสนานมากมายเลยค่ะ มีเอกกี้มาร่วมเป็นพิธีกรและร่วมร้องเพลงด้วย

ในงานได้มีโอกาสฟังเพลงแค่คำว่าอภัย เวอร์ชั่นเปียโน สดๆด้วย ชอบมากเลยค่ะ เหมาะกับเป็นเวอร์ชั่นในคอนเสิร์ตมากเลย ฟังแล้วได้อารมณ์ต่างจากเวอร์ชั่นปัจจุบัน ได้มีโอกาสอัดคลิปเลยนำมาฝากค่ะ (เสียงร้องตาม เสียงกรี๊ดดังหน่อยนะคะ)

และอีกสองเพลงที่ชอบมากๆ ของมาม่า เดอะสตาร์คอนเสิร์ต ก็คือ มองได้แต่อย่าชอบ มีการอู้กำเมือง และลีลากวนๆของทั้งนท แอมป์ ในเพลง การสลับท่อนชายหญิงร้อง ทำให้เพลงสดใสสนุกตามเลยค่ะ

อีกเพลงนึงที่รู้สึกสนุกมากๆก็เพลงหยุด ร้องโดย เอกกี้ หันไปมองคนดู โบกมือตามกันทั้งหมดเลย พี่เอกกี้สุดยอด ^_____^

แต่เสียดายที่ตอนท้ายคอนเสิร์ตฝนตกลงมาหนักทำให้ต้องหยุดการร้องไป ได้ยินว่ายังไม่ได้ร้องอีก6 เพลง มีทั้งหนุ่มดอยเต่า เพลงมันคงเป็นความรัก

พอฝนซาศิลปินทั้ง 5 คนก็ออกมากล่าวขอบคุณ และร้องเพลงมันคงเป็นความรักท่อนฮุคและจบคอนเสิร์ตไป

ประทับใจศิลปินและผู้จัดมาม่ามากเลยค่ะ
ขอบคุณทั้งผู้จัดและศิลปินมากเลยค่ะที่ทำให้คอนเสิร์ตครั้งนี้สนุกและประทับใจมากๆ ^______^

จากคุณ : สีรุ้งทอแสงสดใส
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 16:38:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com