Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Singularอัลบั้มใหม่ไม่มีใครพูดถึงกันเลยเหรอครับ + อัลบั้มหน้าผมขอคุณดุสิตProduceทั้งอัลบั้มเลยนะครับ ติดต่อทีมงาน

เป็นอัลบั้มที่ไม่คิดว่าตอนแรกจะซื้อ เพราะชุดแรกคอ่นข้างเฉยๆ ชุดนี้ได้ฟังเพลงโปรโมตอยู่2เพลง Second Chance เป็นเพลงที่มันมีอะไรหลายๆอย่างคล้ายชุดแรกมาก ผ่านไปเลย

ไอ้ที่เด็ดคือเพลงที่2ที่ได้ฟังตามคลื่นวิทยุนี่แหละ นิรันดร์ เป็นอะไรที่แปลกใหม่มากๆ เรียบเรียงดนตรีและเสียงร้องของนักร้องได้เพราะมากๆ + แพ็คเกจที่หน้าปกทำมาสวยพตัวเลยเสียตังค์ซื้อ

ครึ่งอัลบั้มแรกค่อนข้างจะสไตล์อัลบั้มเก่า มีเพลงนอยด์ที่รู้สึกชอบเป็นพิเศษ แต่ตั้งแตเพลงประกาย นิรันดร์ กลับไปที่เก่า ลมหนาว นี่สุดยอดมากๆครับแ มาไล่ดูเครดิต ไอ้4เพลงที่ผมชอบมากๆ แปลกดีที่โปรดิวซ์โดยคนเดียวกันหมด ชื่อไม่มั่นใจว่าคุณดุสิต นามสกุลผมจำไม่ได้ครับเพราะอัลบั้มไม่ได้อยู่กับตัว (อัลบั้มนี้มีคนมาเป็นโปรดิวเซอร์หลายคนมาก)

ไม่รู้จะมีใครชอบเหมือนผมมั้ย ขอเอามาแปะละกัน เพลงที่ชอบสุดตอนนี้ กลับไปที่เก่าครับ มียารินดามาร้องแจมและเรียบเรียงดนตรีด้วย

จากคุณ : รักเธออยู่แต่ก็รู้ว่าไม่ได้
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 09:35:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com