Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<โดม>>>> ร่วมด้วยช่วยกัน <<<แต่ง>>>> ติดต่อทีมงาน

คือว่านึกสนุก เห็นคนในพันทิพมักเป็นผู้สูงวัย ดังนั้นก็เลยอยากจะให้ทุกท่านได้ใช้่สกิลในแบบฉบับของไทยๆ ในการแต่งกลอนนั้นเอง  (ให้น้องโดม)

คือข้าเจ้าจะเริ่มแต่งให้ 1 บท  จากนั้นก็ให้ทุกท่ายช่วยกันแต่งต่อไปเรื่อยๆให้ยาวๆ ถือเป็นการคลายเครียด และร่วมสนุกกันคนแต่งขอเรียนเขิญแฟนคลับทุกคนเลยนะ ตั้งแต่เฟรม -----> ถึงแกงส้มเลย  มาร่วมด้วยช่วยกันได้ จะใส่คำอะไรลงไปก็ได้ จะออกตัวว่าเป็นแฟนคลับของใครก็ได้ แค่ อย่ามีคำหยาบ อย่างทำร้ายจิตใจกันพอ เห็นวันนี้กระทู้วิ่งช้าก็เลยอยากให้ทุกท่านได้ใช่สมองสักนิดนนึง ถ้าแต่งได้ยาวพอแล้ว จะเอาที่แต่งนี้ไปเก็บไว้ที่บ้านโดมและ อาจจะพิมพ์ไปให้โดมที่คอน 
และลงชื่อว่ามาจากแฟนคลับของทุกคน 

ทุกคนเข้าใจกติกานะครับ 

ปล. ถึงกระทู้นี้จะออกแนวโบราณในสมัยรัชกาลที่ 6 สักเล็กน้อย แต่ก็อยากให้ทุกคนร่วมอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยกันครับ (เกี่ยวไหม) เอาละ เริ่มละนะ มาช่วยกันนะครับ อาจจะไม่ตรงหลักไวยกรณ์ หรือใครเป๊ะมากก็สามารถที่จะแต่งแบบเป๊ะมากได้ คือ สกิลการแต่งน้อย เลยขอเริ่มต้นแบบป่วงๆนะครับ 555+ คนแต่งต่ออาจจะปวดใจ

" เผื่อจะมีสักคืนที่ใจฉันหวยหา       เผื่อจะมีสักวันที่จันทราสาดส่องแสง
เผื่อจะมีปฏิหารย์ของทุกคนคอยร่วมแรง   ให้กล้าแกร่งพร้อมจะเดินตามความฝัน "

ดูบทที่ 1 ไม่เกี่ยวกับโดมใดๆ 555+ 

จากคุณ : noncu03
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 55 22:04:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com