Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แสนยานุภาพของ MDNA ติดต่อทีมงาน

วันสงกรานต์ไปรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่มาที่ จ.หนองคาย
ไปกับหม่อมแม่ กับลูกพี่ลูกน้อง
ดิเยิ้นเป็นพลขับ ก็เปิด MDNA (อยู่แล้ว) ในรถ ฟังวนๆๆมันทั้งแผ่นนั่นแหล่ะค่ะ

ระหว่างทางใกล้จะถึงหนองคายแล้ว
เพลงมันก็เล่นวนมาโดน มาสเท่อะพีซ พอดี
หม่อมแม่ท่านก็เอ่ยถามขึ้นว่า

หม่อมแม่ : อันนี้เพลงใครหนิ?

ดิเยิ้น : หืม?? อิหยังเกาะ (เกิดเควสชั่นมาร์คในใจ)

หม่อมแม่ : เพลงนี้เพลงของใคร?

ดิเยิ้น : (ถามทำไมหว่า? ปกติชีไม่เคยถามอ่ะ)
เพลงของ มาดอนน่า น่ะแม่ ทำไมเหรอ? (รีบถามทันที)

หม่อมแม่ : อืม ทั้งหมดที่ฟังมานี่เพลงของมาดอนน่าเหรอ?

ดิเยิ้น : ถูกต้องนะค๊าบบบ ทำไมเหรอ? (ยังไม่ได้คำตอบ)

หม่อมแม่ : ไม่มีอะไร มันเพราะดี เห็นมีเพลงเพราะอยู่หลายเพลง

(ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด)

ลูกพี่ลูกน้องที่นั่งไปด้วย ให้ความสนใจในทันที

อาร์ท : เพลงของ มาราโดน่า เหรอพี่ (กวนทีนและ)

ดิเยิ้น : เพลงนี้ได้รับรางวัลลูกโลกทองคำที่ผ่านมาเมื่อกี้นี้นะ (บทฟินาเล่)

แล้วรถทั้งคันก็เข้าสู่ภาวะซึมซับความไพเราะของบทเพลงที่มีดิเยิ้นแอบปลื้มอยู่เงียบๆ

ปกติหม่อมแม่ท่านจะไม่ค่อยโปรดอะไรง่ายๆน่ะค่ะ เงียบๆ (ถนัดแต่บ่น)

ด้วยแสนยานุภาพของ MDNA ทำให้หม่อมแม่ดิเยิ้นยอมรับเลยนะคะ ของป้าเขาดีจริงค่ะ

มีใครจะแชร์แสนยานุภาพของ MDNA บ้างไหมคะ??

/me ยื่นไมค์

จากคุณ : ขนมไข่หวาน
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 13:23:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com