Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(THE VOICE US) ยังมีแฟนๆคนไหนคาใจกับการตัดสินใจของน้องติ๊ อยู่ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ต้องรอให้ฝุ่นจางก่อน ถึงมาตั้งกระทู้  เผื่อว่าแควนๆอย่างเราอารมณ์จะสงบลงบ้าง

แม้ผมจะไม่ได้เชียร์เจสซี่ เพราะหน่วยพาวเวอร์ ผมเชียร์พี่โทนี่ วินเซนต์ กับน้องจูเลียต ซิมส์  
หน่วยน่ารักมากความสามารถ ผมเชียร์น้องปิ๊บ กับน้องมาไท  2 คนหลังนี่ถูกชะตาบอกไม่ถูก  
ตอนติ๊ตำหนิปิ๊บกับเพลงของเดอะคิลเลอร์ส  ผมก็ว่าเขาทำได้ดีนะ  เพราะผมชอบเดอะคิลเลอรส์มาก ถ้าเขาทำไม่ดีผมคงด่าก่อนแหละ  แต่เขาสอบผ่านเลยนะ

อย่างที่เกริ่น แม้จะไม่ใช่แฟนลุงเจสซี่(เขา 52 แล้วใช่ไหมครับ) ผมยอมรับว่าช็อคสุดขีดกับการตัดสินใจของติ๊ และทำให้ผมหมดความลุ้นจะดูต่อเหมือนกัน
อันนี้บอกตามตรง

ไม่ต้องพูดถึงอเมริกา  ติ๊เจอถล่มยับ
แฟนๆวิจารณ์การให้เหตุผลว่าเขาจะไปต่อถึงขั้นขายซีดีไม่ได้นั้น-ฟังไม่ขึ้น เพราะกติกามันคือเดอะวอยซ์ ไม่ใช่เดอะซีดี

ส่วนผม ผมแอบเห็นด้วยกับคอมเมนท์เดียว ท่ามกลางเมนท์ด่าล้นหลามทุกเว็บบอร์ด
คนเขียนบอกว่า "ถ้าคนฟังคำพูดติ๊ดีๆ เธอพูดเป็นนัยว่า...มีคนที่รับคำวิจารณ์ได้ไม่ค่อยดี  และที่เธอบอกว่าการตกแต่งเวทีของเพลงเฮโลเธอไม่รู้มาก่อน ก็สวยดีนะ"  แปลว่าเธอไม่มีส่วนในการตัดสินใจทางครีเอทีฟกับเจสซี่เลย  เป็นนัยว่าเธอทำงานกับเขาไม่ได้"

เออ...ถ้าเป็นเหตุผลนี้ ผมว่าฟังขึ้นนะ  และติ๊จะดูดีทีเดียว คือเธอยอมถูกด่าอยู่คนเดียวโดยไม่บอกว่าเจสซี่ทำงานด้วยยาก  ประมาณนั้น

อีกเรื่อง
ตอนแรก ผมคิดว่าตัวเองรู้สึกคนเดียวหรือเปล่า ว่าไลฟ์วีคแรก ติ๊วิจารณ์ทีมอื่นค่อนข้างแรง
ปรากฏว่าไปดูเมนท์ต่างๆ คนคิดเหมือนกันเยอะมาก แทบจะ 90%
แต่วีคหลังนี่ดีขึ้นนะครับ

ลืมบอก วันแรกหลังโดนปลด เจสซี่ก็ยังพูด defend ติ๊  แต่วันต่อมา เขาก็บอกสั้นๆว่าติ๊เคยบอกว่าจะสู้เพื่อเขา แต่... "She didn't fight for me"  
มีหลายคนบอกว่าถ้าเจสไปเลือกอยูทีมอดัม ชะตากรรมคงไม่เป็นเยี่ยงนี้

เพื่อนๆแฟน The Voice รู้สึกไงกันบ้างครับ

จากคุณ : ผึ้งน้อยพเนจร
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 12:31:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com