Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

The Star 8 กับแรงบันดาลใจ ติดต่อทีมงาน

อยากรู้ว่าคนที่คุณคนเชียร์อยู่ เป็นแรงบันดาลใจให้กับตัวคุณแต่ละคนอย่างไรบ้างค่ะ

ขอเล่าเรื่องของตัวเองก่อนนะคะ เป็น FC โดมค่ะ น้องโดมเป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้ฉันหันไปเรียนร้องเพลงค่ะ!!

คือจริง ๆ ส่วนตัวเป็นคนชอบร้องเพลงค่ะ ร้องแบบขำ ๆ จนช่วงเดอะดาวปี 7 ก็มีน้องที่ทำงานคนหนึ่งชวนไปเรียนร้องเพลง ไอ้เราก็อยากเรียน แต่...ก็มานั่งคิดว่า อายุปูนนี้แล้ว จะเรียนไปทำไมวะ เรียนแล้วเอาไปใช้อะไร ก็เลยลังเล ๆ และแผนการก็เป็นอันพับไป

จนกระทั่งมาปีนี้ ตอนรอบออดิชั่น ฉันก็ได้เห็นน้องโดมร้องเพลง "ปาฏิหาริย์ที่รอคอย" ซึ่งฉันฟังแล้วถึงกับน้ำตาไหล อินมาก ๆ รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้ร้องเพลงได้เข้าถึงอารมณ์สุด ๆ ฉันอยากจะร้องเพลงให้ได้แบบนี้บ้าง ร้องให้อินเนอร์มาเต็มสุด ๆ อยากร้องเพลงเพราะ ๆ แบบนี้ อยากให้คนที่ฟังเราร้องเพลงแล้วมีความสุขแบบนี้...

สุดท้ายก็เลยตัดสินใจไปเรียนร้องเพลงจริง ๆ ถือว่าน้องโดมเป็น Idol ของฉันเลยล่ะค่ะ ถึงตอนนี้ฉันจะยังไม่รู้ว่าจะเอาวิชาร้องเพลงไปต่อยอดทำอะไรต่อ แต่แค่เรามีความสุขกับสิ่งที่เราทำ และคนฟังมีความสุขกับเสียงของเรา แค่นี้ก็พอใจแล้ว

แล้วคุณล่ะคะ คนที่คุณรัก คนที่คุณเชียร์ เป็นแรงบันดาลใจอะไรให้กับคุณบ้าง มาแบ่งปันความประทับใจกันนะคะ ^^

(ขอบคุณรูปจาก IG พี่จิ๊บค่ะ)

จากคุณ : Viridian
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 13:46:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com