Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่าดูถูกความฝันของคนอื่น...ขอแค่นี้แหละครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนมีความฝัน และผมก็พยายามทำตามสิ่งที่ฝันไว้ตลอด
ดังนั้น ผมจึงรู้สึกขัดใจเสมอ
เมื่อมีคนดูถูกความฝันของเด็กๆในรายการทั้งเอเอฟ และเดอะสตาร์

ถ้าเราฝันได้....คนอื่นก็ฝันได้เหมือนกัน

อย่าเอาความคิดในทางอคติไปทำลายใครเลยครับ เพราะมันบาป
คุณอาจจะไม่ชอบใครในรายการ เขาอาจไม่เข้าตาเท่ากับคนที่คุณรัก
สุดท้ายก็เลยคิดอยากจะเหยียบให้จมดิน
บางคนก็เมามัน กะจะไม่ให้มีที่เดินในเส้นทางที่เขาฝันเลย
ทั้งที่หมดวีคหน้า ตัวเราเองก็ไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับเขาอีก

รักใครก็เชียร์คนนั้น อย่าไปทำลายใครเลยครับ
อย่าพยายามทำตัวเป็นเจ้ากรรมนายเวรเด็กๆมันเลย

เชียร์อย่างมีสติ แล้วจะสนุกนะครับ

จากคุณ : ธันวาคม
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 00:10:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com