Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..ฟ้าคงส่งผู้ชายที่ชื่อ 'ฮั่น' มาให้เรารัก.. ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกค่ะ เพราะเพิ่งได้ล็อคอินวันนี้(สมัครเพราะพี่หมีเหมือนใครหลายๆคน)  ขอล็อคอินไปเมื่อคืนวันพฤหัสที่แล้ว
อื้มใช่ หลังพี่ฮั่นว่ายน้ำ กร๊ากกกก 5555555อดใจไม่ด้ายยยยต้องสมัคร  อยากจะตั้งให้กำลังใจพี่ฮั่นในมินิคอน แต่..TT
ตอนสมัครล็อคอินไม่รู้ว่าปิดทำการวัน ส-อา เพิ่งจะรู้ก็ตอนที่พี่ฮั่นไม่ได้ไปต่อแล้ว เรื่องมันน่าเศร้า.. แต่เราต้อง"แข็งแรง" !

ระบายเรื่องอัดอั้นมานาน ::
ไม่อยากจะเชื่อว่าชีวิตนี้จะบ้าศิลปินได้ขนาดนี้ หายใจเข้าออกทุกอย่าง ใครพูดอะไรสมองก็วนหาแต่พี่ฮั่น
จนคนรอบข้างว่า'บ้า' 'พูดไม่รู้เรื่อง' กรรม เรายอมอยู่ในโลกบ้าที่มีแต่เรา พี่ฮั่นและพันทิปก็ได้
ถึงไม่มีใครคุยด้วย ได้เปิดกระทู้อ่านก็สบายใจ แค่อ่านด้วยนะเพราะไม่มีล็อคอิน สรุปคือบ้าจริงๆใช่มั้ย55555555

เริ่มแรกรอบไฟนอลออดิชั่น เชียร์ไว้5คนให้เข้ารอบ8คน ไม่ได้อ่านสปอยเลยจริงๆนะ แต่ใน 5 คนที่เชียร์นั้นเข้ารอบหมด
และ1ใน5นั้น  ไม่มีผู้ชายที่ชื่อ'ฮั่น' ไม่เคยจะอยู่ในสายตา ตอนแรกก็เลือกๆอยู่ว่าใน5คนจะเชียร์ใครเป็นหลักดี
จนวันที่ผ่าริดซี่(หือออ?) รู้สึกว่าคนอะไรน่ารักขนาดนี้ ช็อตที่สลบหลังผ่าตัดน่ะ กระแทกใจอย่างแรง จนแบบเริ่มเขว
ดูเดลี่ต่อๆมายิ่งเจอความน่ารักที่มันสะสมมา  แต่ก็แอบอิดออดในใจเพราะจะเชียร์คนเสียงดีตลอด  
วันนึงไม่อยากฝืนหัวใจตัวเอง ปล่อยใจไปแล้วเลยถลำมาจนถึงวันนี้ 5555555555 เว่อร์มากมาย

ทุกวีคแบบลุ้นมากตั้งแต่เลือกเพลง ดูเดลี่ทุกวันไม่เคยพลาดสักนาที เจอช็อตน่ารักหน่อยยั้งใจและมือไม่อยู่กดโหวตอยู่ร่ำไป
เฮ้ออออ ค่าโทรทะลุเป้ามาก = = วันเสาร์นะ วีคไหนเพลงไม่เข้าทางหน่อยลุ้นจนลืมหายใจจริงๆ555555
จริงจังกับการลุ้นมาก  ส่วนวันอาทิตย์.. อันนี้บรรยายไมได้  ลุ้นแบบไม่ไหวแล้ว
(ก็มันเสี่ยงมากทุกวีค โพลใครออกก็คะแนนนำมาตั้งแต่วีคแรกๆ = =")  น้ำตาไหลก่อนประกาศเกือบทุกวีค
 เว่อร์มากแต่ละการกระทำ แต่รู้มั้ยว่ามีความสุขมากที่สุดในชีวิต55555
วันๆไม่ทำอะไรนอกจากพร่ำเพ้อถึงพี่ฮั่น พี่ฮั่นนนนนนนนนนนนน >w<

เมื่อคืนยอมรับว่าเสียใจมาก ทั้งช็อคเสียใจเสียดาย TT ร้องไห้เว่อร์มาก จนตีห้ากว่าจะหลับลง
ตื่นมาเกือบแปดโมงมาเฝ้าทีวี รอดูรายการที่พี่ฮั่นจะไปออก นั่งอยู่ดีๆพอนึกถึงพี่ฮั่นก็ร้องไห้
เห้อ น้ำตาไหลอยู่เกือบตลอดเวลา นั่งไล่ดูคลิปเก่าๆก็ร้องไห้อีก
ถ้าจะกลั้นก็กลั้นได้ แต่ไม่รู้สิ ไม่อยากปิดกั้นความรู้สึกใดๆที่มีต่อพี่ฮั่นทั้งนั้น ปล่อยทุกอย่างเลยแล้วรู้สึกดีกว่า

เริ่มจะเขิน พิมพ์พร่ำเพ้อถึงผู้ชายคนนึงขนาดนี้ เอ่อ..55555
ถึงแม้ว่าพี่ฮั่นจะไม่ได้เข้าไปชิงตำแหน่งเดอะสตาร์คนที่ 8 ของเมืองไทย  แต่ก็ยืนยันว่าจะรักและสนับสนุนพี่ฮั่นเท่าที่จะทำได้
เพราะพี่ฮั่นคือเดอะสตาร์ที่ 1 ในใจเรา :) รักมากจริงๆ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่พี่พยายามทำเพื่อคนที่รักพี่
ขอบคุณที่ทำให้เรามีความสุขมากมายกับช่วงเวลานี้ ขอบคุณมาก
อยากจะขอบคุณทุกอย่างที่ทำให้เราได้รักผู้ชายคนนี้ ขอบคุณจากทั้งหัวใจค่ะ

ที่ขาดไม่ได้ องค์ประกอบสำคัญที่สุดที่ทำให้เรารักพี่ฮั่นขนาดนี้คือแฟนคลับทุกคนค่ะ
เรารักพี่ฮั่นมากขึ้นเป็นเท่าตัวเพราะความน่ารักของทุกคน ขอบคุณมากจริงๆค่ะ ถึงจะแทบไม่เคยได้คุยด้วยเลยแต่เรารักพวกคุณมาก

วอลเปเปอร์นี้เป็นชิ้นที่สามของพี่ฮั่นที่เราทำ ตอนนั่งทำยังแอบปวดใจน้ำตาไหลเป็นระยะ.. ถึงจะไม่ใช่ผลงานที่สวยที่สุด
แต่เป็นหนึ่งในผลงานที่ใช้หัวใจของเราในการทำมากที่สุดจากนับพันชิ้นที่เคยทำทั้งหมดค่ะ
ลองทำโทนสีทองที่พี่ฮั่นชอบ (อย่าสงสัยทำไมมีช็อตฟินเยอะ เราไม่ได้จิ้นนะ แค่ชอบดู)

จากคุณ : น้ำผึ้งเดือนสิบเอ็ด
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 55 00:42:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com