Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความสุขจากการสัมผัส "ตัวตน" จากโชว์ของ "แกงส้ม" ด้วยใจล้วนๆคะ ... ส่งกำลังใจไปถึง KS ติดต่อทีมงาน

อยากส่งกำลังใจให้แกงส้ม

คนที่มีความสามารถมาหขนาดนี้ควรได้รับการสนับสนุน และให้กำลังใจคะ

ความสามารถที่แกงส้มทำให้เราได้ดูได้ฟัง มันมากมายซะจน ไม่รู้จะพูดว่าอะไรคะ
น้องแกงส้มตั้งใจฝึกฝน ฝ่าฟัน ทุกอย่าง เพื่อให้เค้าได้มายืนจุดนี้ จุดที่แกงส้มหวังไว้คะ
และส่วนตัวก็เป็นคนนึงที่ คิดอยู่เสมอ ว่า พรสวรรค์และพรแสวง ของแกง ทำให้แกงเป็นคนที่คู่ควร

และเหนือกว่าสิ่งอื่นใดคือ "ใจ และ จิตวิญญาณ" คะ
มีคนเคยบอกเราไว้ที่กระทู้นึงว่า งานศิลปะเสพด้วยใจ
อยากให้แกงส้มรู้ว่า โชว์ของน้องมีดีมากๆ
ให้แกงรู้ว่า มันเป็นสิ่งที่ถูกต้องที่สุดที่น้องเลือกที่จะถ่ายถอดความเป็นตัวเองออกมาในคนดูขนาดนี้
การที่เราใส่ตัวเองเข้าไปในโชว์ แล้วทำให้คนอื่นเสพแล้วมีความสุข มันเป็นศิลปะขั้นสุดยอดอย่างนึงนะคะ

เป็นคนนึงได้นั่งดูในสตู น้องแกงใส่ตัวเองลงไปในทุกเพลงคะ และ ถ่ายทอดออกมาด้วยใจ
ในฐานะคนทีดูและรับงานด้วยใจเหมือนกัน มีความสุขมากๆกับโชว์ของแกงส้ม จริงๆ ด้วยใจจริงคะ

ไม่รู้สิคะ ดูโชว์วันนี้ของน้องแกงส้มแล้วคิดว่า ที่สองมันไม่พอที่จะตอบแทนสิ่งที่น้องตั้งใจทำ และ ความสุขที่เราได้มา

และสุดท้าย ขอกดโหวตให้แกงส้มด้วยใจจริงๆคะ

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 02:41:51

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 55 02:39:11

จากคุณ : TheLightningSandd
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 02:26:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com