Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอมาจากเพจแกงส้ม the star 8 fanclub ความในใจจากคุณพ่อน้องแกงค่ะ =.) ติดต่อทีมงาน

ขอบคุณยามเย็น....จากจำนวนเพื่อนเกือบ 5000 คน พ่อเชื่อว่ามีความเสียใจเสียดายในผลการตัดสินครั้งสุดท้าย...พ่ออ่านเกือบทุกข้อความแล้ว เข้าใจความรู้สึกนั้นๆ เป็นอย่างดี บางข้อความถึงกับทำให้น้ำตาไหลเลย เช่น หนูอ่ะ..ใช้เดือนทั้งเดือนโหวตให้น้องแกงส้ม แต่น้องได้รับตำแหน่งไม่สมศักดิ์ศรีและความสามารถของน้อง...บ้างก็โหวตกันทั้งครอบครัว..เคยถามตัวเองเหมือนกันว่าทำไมน้อ..เค้าถึงได้รักลูกเรามากขนาดนี้...และหลังจากที่ไตร่ตรองเรื่องราวที่เกิดขึ้นแล้ว จึงบอกกับตัวเองและกำลังจะบอกกับคนรักแกงส้มว่า...ถ้าเรายังวนเวียนอยู่กับเรื่องที่จะบั่นทอนจิตใจของเรา..เราก็จะทุกข์ไม่จบสิ้น..ปล่อยวางเรื่องแย่ๆที่เกิดขึ้นเพราะมันผ่านไปแล้วไม่สามารถแก้ไขอะไรได้อีก เอาเวลามาฟังเพลงหรือชื่นชมแกงส้มกันให้มีความสุขดีกว่านะคับ..และพ่อขอความกรุณาอย่าไปพาดพิงใครๆนะคับเพราะมันอาจจะเป็นผลสะท้อนในด้านลบกลับมาสู่แกงส้มและครอบครัวได้นะคับ..ขอให้พวกเรามาเฝ้าดูพัฒนาการของแกงส้ม ที่จะทำงานเพลงมาให้เราได้ชื่นใจกันดีกว่านะคับ..พ่อขอขอบคุณมากๆ.และรักFC ของแกงส้มมากๆเลยคับ...พวกเราน่ารักจริงๆ พ่อเชื่อในความบริสุทธิ์ใจของพวกเราว่ารักแกงส้มจริงๆ พ่อซาบซึ้งใจเป็นที่สุด...อยากจะตอบแทนทุกคนไม่ให้ขาดตกแม้แต่คนเดียวเลย..ขอบคุณมากนะคับ

จากคุณพ่อพี่แกง

จากคุณ : SmartDrive
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 22:48:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com