Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-POP] Rookie Girlgroup 2012 - SPICA มีใครเป็นแฟนสาวๆหน้าใหม่วงนี้มั้ยคะ สาวๆไม่ธรรมดาเหมือนกันนะคะเนี่ย ติดต่อทีมงาน

ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแฟนสาวๆวงนี้มั้ยคะ  จะชวนมาเมาท์มอยกันหน่อยค่า ^^

ได้ข่าวตอนเดบิวท์เมื่อต้นปีกับ Russian Loulette  เคยดูแล้วเฉยๆน่ะค่ะ  เพลงยังไม่โดนเท่าไหร่  เลยไม่ได้ไปตามดูอะไรมาก  แต่เพิ่งได้มีโอกาสฟังสาวๆร้อง cover เพลงสากล  Halo เพลงโปรด แล้วปิ๊งเลยค่ะ ^^  สาวๆร้องกันได้ดีทุกคนเลย หายากนะคะ  ที่ girlgroup จะร้องเพลงได้ดีกันครบทุกคนแบบนี้   ยิ่งเป็นหน้าใหม่ด้วย สำเนียงไม่ธรรมดา  ถึงจะไม่เป๊ะแบบเวอร์ชั่นของ  Ailee และไม่ powerful พ่นไฟเท่า   แต่เวอร์ชั่นของ Spica ก็เยี่ยมเหมือนกัน  ชอบตรง harmony  ที่ร้องประสานเสียงกัน เพราะดีค่ะ ไม่ต้องปีนกระไดฟังมาก ^^

เพลงนี้เลยค่ะ   สาวร้องคนแรก ผมสั้น  รู้สึกจะชื่อ Boa  ชอบเสียงคนนี้มากกก   คนกลางเสื้อขาว  รู้สึกว่าจะเป็น rapper  แต่ก็ร้องเพลงได้ดีเหมือนกัน   คิดว่าๆฟังไป  น่าจะแยกเสียงได้ไม่ยาก  แต่ละคนค่อนข้างมีเนื้อเสียงแตกต่างอยู่เหมือนกัน   อีก 3 คนยังไม่รู้ชื่อเลยค่ะ  พยายามแยกหน้า  จำชื่ออยู่  ใครทราบ ช่วยเรียงชื่อ แนะนำตัว  หรือแชร์ประวัติสาวๆ ให้หน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่า  ^^

จากคุณ : pammimy
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 05:16:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com