Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนนอกเขาคิดกันยังไง ติดต่อทีมงาน

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12040075/A12040075.html

ประเด็นไม่ได้อยุ่ที่สิทธิว่า ฉันมีสิทธิที่จะคิดได้ มีสิทธิที่จะกรี๊ดได้ มีสิทธฺที่จะเขียนได้
แต่มันอยุ่ที่ผลมากกว่า ว่ามันเกิดผลอย่างไร

หลายๆคนยังเข้าใจว่าดาราจะดังต้องพึ่งแฟนคลับ ดังนั้นกระแสแฟนคลับต้องดัง
อยากให้ดูบี้ที่เป็น master ของผู้เข้าประกวดหลายๆคน
แฟนคลับที่ตามกรี๊ดบี้ น้อยกว่าผู้เข้าประกวดยุคปัจจุบันบางคนด้วยซ้ำไป
แต่เขาได้ดี เพราะมีคนในสังคมภายนอก(ที่ไม่ใช่แฟนคลับ)รองรับ

หรือคิดว่า
เป็นแค่the starของแฟนคลับก็พอแล้ว

ถ้ายังเห็นแก่ความสุขเล็กๆน้อยๆของตัวเอง
ผลจะไปตกกับน้องๆทั้งสองคนในไม่ช้าครับ

กลุ่มจิ้นทั้งหลายครับ
มันเป็นความสุขของพวกคุณ ผมก็เข้าใจ แต่ขอให้แสดงออกอย่างเหมาะสม
เวลาคุณเห็น คุณจะคิด ไม่มีใครว่าคุณ
เหมือนผมเห้นดาราสวยๆ ผมก้จินตนาการของผมไป  ไม่มีใครว่าผม
แต่ผมไม่จำเป็นต้องเอาความสุขของผมมาบอกในที่สาธารณะ
ทั้งๆที่ผมสามารถเอามาพิมพ์เอามาโพสได้
จะบอกกับเพื่อนที่รู้จักคอเดียวกัน ก้ไปคุยกันในวง

จินตนาการของพวกคุณก็เหมือนกัน
กรุณาตั้งห้องตั้งบ้านอะไร ให้เรียบร้อย แล้วเอาไปคุยในนั้นเถอะครับ

คนไม่รู้หาว่าน้องเป็นคู่เกย์กันก็มาก
คนรำคาญ พาลไม่ชอบน้องๆ ก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
คุณยังจะ บอกว่าเป็นความสุขของคุณโดยไม่สนใจผลของมันอีกใช่ไหมครับ

ตอนนี้น้องสองคนนี้เป็นดาราไปแล้ว
อย่าทำให้ที่ยืนของเขาไม่มั่นคงเลยครับ

ไม่ได้ไม่ให้จิ้น แต่ กรุณา จิ้น ให้สมควรเถอะครับ อย่าจิ้นเลอะเทอะ

หลายๆคนไม่อยากมาโพสในนี้แล้ว เพราะรำคาญมาก
ผมช่วยโพสเตือนให้นะครับ เพราะรักจึงโพส ไม่ใช่รังเกียจจึงโพส

แก้ไขเมื่อ 03 พ.ค. 55 05:59:32

จากคุณ : กังป๋วย
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 05:56:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com