Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-POP] ความน่ารักของ KYU LIKE ~ คยูฮยอน(SJ), ซางมิน(TVXQ), มินโฮ(Shinee),จงฮยอน(CNBLUE), ติดต่อทีมงาน

คิดจะตั้งกระทู้มาหลายที แต่ก็ยังไม่กล้า เกรงว่าจะรบกวนเพื่อนๆ
แต่นับวันก็ยิ่งเห็นความเกรียน+น่ารัก ของหนุ่มๆ กลุ่มนี้ เลยอดใจไม่ไหวที่จะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา [[เพื่อ...update ความน่ารักของหนุ่มๆ กลุ่มนี้]]

*** ใครมีเรื่องราวของหนุ่มๆ ยินดีต้อนรับนะคะ (พูดยังกะตั้งเป็นบ้านแล้วงั้นแหละเรา คริคริ ***

-------------------------------------คยู ไลน์----------------------------------
มาประเดิมกันที่เรื่องนี้ค่ะ ฮาาาาาา

จากงาน showcase "I AM" ของ SM Entertainment ในช่วง "สิ่งที่สามารถพูดได้ตอนนี้" คยูฮยอนจาก SJ พูดสิ่งที่เก็บเงียบมานาน
คยู : ผมมีบางสิ่งที่ต้องการพูดกับซางมินครับ
"มีครั้งหนึ่ง ซางมินบอกว่าเขาอยากกิืนเนื้อวัวเกาหลี BBQ เราก็เลยไปกินที่ร้านค่อนข้างแพง  เขาบอกว่าเขาจะเลี้ยงผม  ดังนั้นผมก็เลยทานอย่างสบายๆ แต่ไม่นานผมก็ต้องเครียด ระหว่างที่กำลังทาน เมื่อเขาบอกกับผมว่า เขาไม่ได้เอากระเป่าตังมา"

"เมื่อเป็นแบบนั้นแล้ว ในที่สุดผมก็ต้องเลี้ยงเขาแทน  แต่สิ่งที่เป็นไฮไลน์สำหรับคืนนั้นเลยคือ....ทันทีที่ผมบอกว่าจะเลี้ยงเขา เขาหันกลับไปสั่งเนื้อวัวกับซาซิมิ บีบิมบับ เพิ่ม และทานทั้งหมดคนเดียวเลย!"  (ฮาาา) ทำให้ทุกคนที่ได้ยินหัวเราะกันอย่างสนุกสนาน

ซางมิน : ผมอยากคุยกันเขาครับ เพราะในวันนั้นผมมีเรื่องที่จะต้องพูดคุยกับเขา ผมจึงอยากจะเลี้ยงข้าวเขาด้วย แต่ผมไม่ได้โกหกนะ  ผมลืมกระเป๋าตังจริงๆ"

คยูฮยอน : "เขาไม่ได้พูดอะไรกับผมเลยวันนั้น เขากินอย่างเดียวเลย"

เมื่อทุกคนได้ยินเรื่องเขาทั้งสอง ถึงกับหัวเราะลั่นเลยทีเดียว
--Chang min และ Kyuhyun เป็นเพื่อนที่สนิทกันมาก ทั้ง 2 ทำให้ผู้ชมหัวเราะและได้เสียงเชียร์จากแฟนๆ มากมาย

แปลจาก allkpop โดย http://kpop.youzab.com

จากคุณ : AUJUN
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 12:33:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com