Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-Music] ย้อนอดีตฟังเพลงดังที่ึน่า่คิดถึงกันดีกว่าครับ ภาคแรก (2001-2004) ติดต่อทีมงาน

สภาพอากาศหลังจากที่ผ่านความร้อนจนแทบละลายในประเทศไทยกันมานานกว่า 2 เดือน สภาพทุกคนเป็นยังไงบ้างครับ ? ผมแทบละลายเลยละ (55+) อากาศแบบนี้ไม่มีอารมณ์จะทำอะไรจริงครับ กลิ้งไปกลิ้งมา
ผมมีโปรเจ็คในสมอง ว่าจะเขียนกระทู้ย้อนอดีตเพลงดังทศวรรษที่แล้ว ให้หลายๆคนได้อ่านได้หวนถึง (จริงๆมีีความคิดจะเขียนตั้งแต่ปีที่แล้วๆแต่มันลากยาวมานานมาก) ได้นั่งฟังเพลงที่ "อ๊ะ เพลงนี้ตรูเคยฟัง แต่ไม่รู้่ชื่อ" หรือ "เฮ้ย เพลงนี้ ตรูเึคยบ้ามากจนจะลืมไปแล้ว" กันทั้งหมดพยายามเลือกทั้งจากความทรงจำ และ อ่านข้อมูลทางชาร์ตเพื่อรื้อฟื้นความทรงจำบ้างเล็กน้องถึงปากกลาง ผมจะเริ่มเขียนเฉพาะเพลงที่ วางจำหน่ายหลังวันที่ 1 มกราคม ปี 2001 จนถึงเพลงที่วางจำหน่ายในวันที่ 31 ธันวาคม 2010 ในทศวรรษดังกล่าวเป็นรอยต่อของช่วงเวลาที่ เทคโนโลยีสื่อสารทางอินเตอร์เน็ต เริ่มจะเป็นที่นิยม จนกระทั่งเป็นหนึ่งในปัจจัยของมนุษย์ไปแล้ว หลายๆคนลืมไปแล้ว ว่าเพลงเหล่านั้นเคยอยู่ในความทรงจำของคุณ ตามการเวลาและอายุ (55+ ผมก็ด้วย) แต่ทุกเพลงน่าจะทำให้ใครบางคนหรือหลายๆคนยิ้มออกมาได้แน่นอน ครับ อย่างที่เห็น ว่าผมแบ่ง กระทู้ออกเป็น 3 กระทู้ 2001-2004 ,  2005-2007 , 2008-2010 ครับ จะพยายามรับผิดชอบให้กระทู้ทั้งหมดเสร็จโดยไว ของคุณคนที่ติดตามอ่านไว้ล่วงหน้าด้วยแล้วกันครับผม

เอาละ พล่ามนานไปแล้วนะเรา 55+

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการฟังเพลงครับ^^

ปล.ผมเลือกเพลงด้วยอารมณ์ส่วนตัวครับ เพราะฉะนั้นถ้าใครอยากเพิ่มเติมได้เลย แต่อยากให้เพิ่มหลังผมเขียนจบแล้ว จะได้ไม่งงหรือซ้ำซ้่อนกัน :D
(แมวหมูตัวนี้ไปเกี่ยวอะไรกับเพลงญี่ปุ่นหรอก แต่เห็นรูปมันค้างอยู่ในเครื่องเท่านั้นเอง 55+)

จากคุณ : St.yawn
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 00:24:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com