Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-Music] ย้อนอดีตฟังเพลงดังที่ึน่า่คิดถึงกันดีกว่าครับ ภาคสอง (2005-2007){แตกประเด็นจาก C12050547} ติดต่อทีมงาน

ภาคสองมาแล้วครับ ขอบคุณเหล่าแม่ยก ที่ติดตามกันมามากนะครับ

ผ่านกันมาได้พอสมควรแล้วครับ กระทู้นี้จะทำให้หนทางของพวกเราสาวก J-Pop เดินต่อไปได้มากกว่า 70% แล้ว ช่วงนี้จะเป็นอีกช่วงหนึ่งที่ประเทศไทยรับเพลงและหนังเข้ามาจากญี่ปุ่นค่อนข้างมาก อีกทั้งเป็นช่วงที่พูดถึง การ Debut ของ วงญี่ปุ่นที่ผมเชื่อได้ว่า มีแฟนคลับมาที่สุดในไทยอย่าง KAT-TUN หรือ ซีรีย์ส เรียกน้ำตาที่ทำคนร้องไห้กันไป สาววันเจ็ดวันอย่าง "บันทึกน้ำตาหนึ่งลิตร" ภาพยนตร์แห่งมิตรภาพที่หลายๆคนยังคงตามอ่านการ์ตูนถึงทุกวันนี้อย่าง NANA  และซีรียส์ดังๆอีกหลายเรื่องที่ทิ้งเพลงดังไว้ให้พวกเราอย่าง TOKYO TOWER , Last Friend หรือ จุดเริ่มต้นของยุคแห่ง อาราชิ กับซีรียส์ Hana yori Dango เชื่อว่าอะไรต่างๆที่ผมพูดมานั้น มันคงยังซึมอยู่ในจิตใจของทุกคนจนทุกวันนี้

ช่วงนี้ฝนเริ่มตกแล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

เพิ่มเติม
ปล.ผมเลือกเพลงด้วยอารมณ์ส่วนตัวครับ เพราะฉะนั้นถ้าใครอยากเพิ่มเติมได้เลย แต่อยากให้เพิ่มหลังผมเขียนจบแล้ว จะได้ไม่งงหรือซ้ำซ้่อนกัน :D

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 55 17:23:29

จากคุณ : St.yawn
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 14:12:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com