Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-POP] TOP3 GGในใจคุณมีวงอะไรบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นว่าหลายๆกระทู้มีให้โหวตกันเยอะ แต่มันเลือกได้แค่ข้อเดียว เลยอยากถามทุกคนว่าถ้าให้เลือก3GGที่คุณชื่นชอบและรักที่สุดมีวงอะไรกันบ้างครับจะวงใหม่วงเก่าเราไม่สนใจ ขอแค่รัก3วงนี้มากที่สุดเป็นพอ โดยมีเงื่อนไขดังต่อไปนี้

1.ไม่ต้องสนใจว่าเพลงของวงนี้จะดังหรือไม่ดัง จะเด่นหรือไม่เด่น
2.ไม่สนใจความนิยมของคนทั่วไปเอาแค่ความรู้สึกของคุณล้วนๆ
3.อันดับและยอดต่างๆไม่มีผลสำหรับความรู้สึกนี้ครับ ขอแค่ใจรักพอ

ส่วนTOP3-GGในใจผมครับได้แก่............................

อันดับ1. AFTER SCHOOLครับ
อันดับ2. SO NYEO SHI DAEครับ
อันดับ3.T-ARAครับ

อันดับ1นี่ไม่มีการเปลี่ยนแปลงมาตั้งแต่เพลงBecause of you-after schoolออกแล้วครับ หลายๆคนอาจคิดว่าผมชอบsnsdมากที่สุดครับ(เคยเป็นโซวอนพักนึงด้วย)แต่ความจริงแล้วไม่ใช่เลยครับ วงที่ผมชอบมากที่สุดคือASครับ ไม่รู้ยังไงประวัติวงก็ไม่เคยติดตามอ่านเลย เรื่องส่วนตัวของสมาชิกก็ไม่ได้รู้เรื่องหมดทุกคน ไม่เหมือนsnsdอ่านมันทุกความเห็นทุกกระทู้ทุกๆเรื่อง แถมเมื่อก่อนไม่ได้เป็นสาวกplaygirlzด้วย แต่เป็นสาวกโซวอนแต่ตอนนี้ถอนตัวออกมาละ แต่มันน่าแปลกนะว่าพอถามใจตัวเองดูว่าชอบวงไหนที่สุดกลับเลือกASมาเป็นอันดับ1แบบไม่ต้องคิดอะไรมากเลยทั้งเมื่อก่อนและตอนนี้ ทั้งๆที่เพลงออกก็ฟังและติดตามไลฟ์ต่างๆ แต่พอไม่ออกอัลบั้มผมก็ไม่ได้ติดตามอะไรมากมายเพราะไม่ได้สนใจจะติดตามอยู่แล้วที่สำคัญไม่ค่อยมีข่าวด้วยช่วงที่ไม่ออกอัลบั้ม แต่ที่ติดตามsnsdตลอดเพราะว่าหลายๆเหตุผลทั้งชอบมาก ทั้งมีกระแสตลอด และข้อมูลจัดอันดับต่างๆ รู้สึกติดตามวงนี้แล้วมันสนุกดี มีอะไรให้ลุ้นตลอด แต่ถ้าถามว่าชอบวงไหนที่สุดก็ต้องASล่ะครับ อาจจะไม่สนุกและไม่ค่อยได้พูดคุยกันมากเหมือนsnsd แต่อย่างที่บอกไปใจมันตอบว่าASยังไงก็ต้องASล่ะครับงานนี้  

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราก็รักหมดทั้ง3วงไม่ว่าจะอันดับไหนก็ตามหรือวงที่ไม่ได้อยู่ในอันดับ1-3ก็ตาม เพียงแต่จะรักวงไหนมากน้อยแค่ไหนเท่านั้นเอง แต่สำหรับผมเริ่มมองเห็นอันดับ4-5นิดๆแล้วครับ นั่นคือsecretและhello venus ปีนี้ขอเชียร์2วงนี้ครับ ถ้ายังดังได้ต่อเนื่องไม่แน่อาจมี2ใน3อันดับแรกหลุดโผล่วงลงมาอยู่ที่4-5แทนครับ^ ^

ปล.ของเพื่อนๆล่ะครับมีวงอะไรกันบ้าง

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 55 17:01:12

จากคุณ : ปีกแห่งมนตรา
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 10:59:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com