Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แหวกกระแสดราม่า!! จาก FC น้องใหม่ มือใหม่ และ Log in ที่เพิ่งได้มาใหม่ ติดต่อทีมงาน

แหวกกระแสดราม่า!! จาก FC น้องใหม่ มือใหม่ และ Log in ที่เพิ่งได้มาใหม่

ตั้งกระทู้ครั้งแรก หากผิดพลาดประการขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ยาวมาก แต่หนูตั้งใจนะ อ่านหน่อยเหอะ

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน อะแฮ่ม! สวัสดีค่ะ หนู  FC พี่ฮั่นค่ะ
หนูนั้นซุ่มอยู่ในบอร์ดนี้มาซักพักแล้ว แต่เพิ่งตัดสินใจนำบัตรประชาชนไปแลก Log in เมื่อวันเสาร์
และเพิ่งได้รับการอนุมัติวันนี้ จึงอยากจะลองตั้งกระทู้เล็กๆน้อยๆก่อนจะกลับไปซุ่มตามเดิมค่ะ!
(ถ้าสมัครพันทิพย์มันยากขนาดเน้!!!! //โวยวาย ทำใจนานมากตอนรู้ว่าต้องใช้บัตรประชาชน)

ได้ Log in มาแล้ว สิ่งแรกที่อยากทำ คือ ขอบคุณ HFC ทุกคน ทั้งทัพหน้าและทัพหลัง
ขอบคุณที่สนับสนุนพี่ฮั่น รู้สึกดีใจเหมือนน้ำตาจะไหลทุกครั้งที่ได้เห็นสิ่งดีๆที่ทุกคนทำเพื่อพี่ฮั่น (เวอร์!)
หนูไม่ได้เวอร์แต่หนูรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

ขอบคุณทัพหน้าที่คอยตามกริ๊ด ตามให้กำลัง ให้ความรักพี่ฮั่น คอยนำภาพ นำคลิป
นำเรื่องเล่าเรื่องราวมาเล่าให้อ่าน ให้ทัพหลัง(เขา) อย่างหนูได้ตามกริ๊ด ตามให้กำลังใจพี่ฮั่น(อยู่ที่บ้าน)
กับคนอื่นๆเค้า ขอบคุณมากๆค่ะที่ทุ่มเทให้พี่ฮั่นขนาดนั้น (แต่อย่าลืมดูแลสุขภาพของตัวเองด้วยนะคะ เก๊าเป็นห่วงตัวเองน้า)

ขอบคุณทัพหลังที่คอยสนับสนุนพี่ฮั่น ทั้งโหลดเพลง(อย่างถูกลิขสิทธิ์) ซื้อนิตยสาร ตามกดไลค์ กดโหวต
ทวิตหา สนับสนุนพี่ฮั่นทุกอย่างเท่าที่ทัพหลังจะทำได้ และเชื่อหนูเถอะค่ะ ว่าพวกพี่ๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ลุงๆ
ทำได้ดี(มากๆ!!) เต็มที่มากๆ ทัพหลังก็ไม่ได้สำคัญน้อยไปกว่าทัพหน้าเลย

ตัวหนูเองเป็นยิ่งกว่าทัพหลัง ที่ๆหนูอยู่ตอนนี้มันช่างห่างไกลความเจริญ แม้หนูจะถ่อเข้าเมืองก็แล้ว
ตระเวนตามร้านหนังสือที่ใหญ่ในจังหวัดก็แล้ว แต่แม้แต่สุดสัปดาห์ซักเล่ม หนูก็ไม่สามารถหาได้
(แต่หนูเจอ Att นะ ให้ตายซิ! เจอปกพี่ๆคนอื่น แต่ถ้าถึงคราวถึงปกพี่ฮั่นแล้วหนูไม่เจอ หนูจะเผาร้าน!)
หนูมันเป็นแฟนคลับที่ไม่ดี ไม่ได้ทุ่มเทเท่าพี่ๆป้าๆคนอื่นๆ //ร้องไห้ กระซิกๆ

เอาเข้าจริง หนูมารู้จักพี่ฮั่นเอาวีคที่สองแล้ว ก่อนหน้านี้หนูไม่ได้สนใจเดอะสตาร์เท่าไหร่เพราะติดสอบ
ตอนรอบคัดลงคัดเลือกหนูก็ไม่ได้ดู ไปโรงเรียน(วันสอบนั่นแหละ) เพื่อนคุยกัน หนูยังนั่งมึนนั่งเอ๋อเลย
(แต่ชื่อพี่ฮั่นกับพี่แกงส้มสะดุดหูมากนะ หนูฟังไปคิดไป ...ชื่ออะร้ายย พ่อแม่ช่างตั้ง)

ตอนแรกที่ดูก็ไม่ได้ชอบพี่ฮั่นหรอกค่ะ เพราะพี่ฮั่นหน้าตาดูหล่อแบบเลวๆมาก
//โดนทั้งแฟนคลับและเมียคลับตบตี
ดูไปก็แค่คิด ...เออ เต้นเก่งว่ะ ประมาณนี้ อีกทั้งรอบตัวหนูไม่มีใครเชียร์พี่ฮั่นซักคน
สารภาพตามตรงตอนนั้นหนูสับสนชื่อพี่ฮั่นกับพี่ฮัทมากๆ จำผิดจำถูกตลอด

ช่วงนั้นเป็นช่วงที่หนูเรียนพิเศษ เลยต้องมาอยู่หอกับเพื่อน ทำให้ได้ดูเดลี่ทุกวัน
ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่คิดสนใจ เพราะเพื่อนหนูติดเดอะสตาร์
(เพื่อนหนูเป็น FC ใคร อยากรู้มั้ย? หนูไม่บอก 555)
ดูทุกวัน วันละสองสามรอบ ดูจนรู้สึกเหมือนโดนสะกดจิต
ดูจนเริ่มตกหลุมความน่ารักของใครบางคน (ซึ่งคุณก็รู้ว่าใคร ><)

ตอนที่รู้ใจตัวเองว่ากำลังตกหลุมความน่ารักแบบถอนตัวไม่ขึ้น คงเป็นตอนที่เซอร์ไพรส์วันเกิดพี่แกงส้ม
เปล่าค่ะ หนูไม่ได้ชอบช็อตบนเตียง ไม่ได้ชอบช็อตพอลล่าเอารถออก
ไม่ได้ชอบช็อตหายใจไว้ หายใจว้ายยย ไม่ได้ชอบช็อตพี่ฮั่นกระแทกบันได
แต่หนูชอบตอนที่พี่ฮั่นเล่าเรื่อง ตอนนั้นคิดอย่างเดียว ...พี่ฮั่นน่ารักมากกกกกกกกก (กอไก่ซัก 28 ตัว)

หลังจากตอนนั้นก็เริ่มรู้ตัวแล้วค่ะ ว่ากำลังตกหลุมความน่ารัก นั่งเพ้อทั้งวัน
ฟิสิกส์ เคมี คณิตศาสตร์เรียนไม่เข้าหัวเลย มีแต่พี่ฮั่นๆๆๆลอยคว้างอยู่เต็มหัว(กลวงๆ)ของหนู
หนูเรียนไม่รู้เรื่องเลย! ใครผิด? พี่ฮั่นนั่นแหละผิดที่น่ารักเกินไป!!

จากวันนั้นถึงวันนี้ ความรู้สึกเหล่านั้นก็ยังลอยคว้างอยู่ในหัวใจ
ตอนนี้อาจติดตามพี่ฮั่นยากหน่อยเพราะไม่มีเดลี่แล้ว แต่หนูก็ยังติดตามดูพี่ฮั่นมันทุกคลิป
(ณ จุดนี้ขอขอบคุณทัพหน้า และทุกคนที่อัดกับอัพคลิปไว้นะคะ) มุมเงย มุมช้อน มุมเสย มุมบน เห็นแค่หัว
หนูก็ไล่ดูหมด ลุ้นทุกครั้งพี่ฮั่นมันจะทำอะไร จะเท่แค่ไหน จะน่ารักจนหัวใจจะวายหรือเปล่า
ลุ้นยิ่งกว่าเกรดตอนปลายภาคเสียอีก
หนูไม่เคยเป็นแฟนคลับใคร ไม่เคยตามกริ๊ด ตามเชียร์ใคร ไม่ได้สนใจดารานักร้องคนไหน
และไม่เคยตามรักตามห่วงใยให้ใครเท่าคนนี้ ให้ตายซิ! นี้หนูมาเพ้ออะไรให้ทุกคนได้อ่านกันคะเนี่ย!?

หนูรักพี่ฮั่น และพี่ๆป้าๆลุงๆแฟนคลับทุกคน ทุกคนน่ารักมาก
ขอให้พวกเราอยู่เป็นครอบครัวกันไปอย่างนี้นานๆนะคะ

นอกเรื่อง

(1) ก่อนหน้านี้บอร์ดรวมมีแต่กระทู้พี่ฮั่น หลังจากดราม่ากันก็เริ่มมีกระทู้ของพี่ๆคนอื่นๆ
หนูดีใจมากๆเลยนะคะ เพราะต่อให้หนูรักพี่ฮั่นมากก็จริง แต่หนูก็อยากรู้ข่าวคราวของพี่ๆคนอื่นๆด้วย
จะให้ไปบ้านใหญ่ของแต่ละคน บางทีมันก็ไม่ไหวน่ะค่ะ

(2) ช่วงนี้เห็นกระทู้ดราม่าแทบจะทุกวัน อาจจะดูแก่แดดไปบ้าง น่าหมั่นไส้ไปบ้าง
แต่หนูอยากให้ทุกคนรักกันนะคะ คนเราย่อมมีความคิดที่แตกต่างกัน
แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกนะคะ เห็นใจ FC น้องใหม่ที่รับมือดราม่าไม่ค่อยได้คนนี้ด้วยเถอะค่ะ

(3) พี่ๆ ป้าๆ อย่าได้กังวล หนูไม่สมัครเข้าเมียคลับตอนนี้หรอก //วนมาเรื่องนี้ได้ไง  
หนูยังเด็ก หนูไม่อยากให้พี่หมีโดนข้อหาพรากผู้เยาว์ (แต่อายุหนูนี่ก็เกินกว่าจะเป็นลูกพี่หมีแล้ว)  
ไว้หนูจบด็อกเตอร์ก่อน ถึงตอนนั้นหนูจะให้แม่ยกขันหมากไปขอพี่ฮั่นเอง (เชิดหน้า มั่นใจ)
กว่าจะถึงตอนนั้นคุณพี่(หรือป้า?หรือลุง? เอ๊ะ หนูงง)เมียหลวง ก็รักษาตำแหน่งให้ดีนะคะ อย่าให้เมียรอง เมียน้อย กิ๊กกั๊กคนอื่น เลื่อยขาเก้าอี้เอาได้

(4) เพื่อนหนู จากที่ไม่ชอบหรือเฉยๆกับพี่ฮั่น เมื่อโดนหนูเล่าเรื่องพี่ฮั่นให้ฟังมากๆ
ตอนนี้ก็เริ่มเปลี่ยนใจมาตกหลุมความน่ารักของพี่หมีฮั่นทีละคนแล้วค่ะ ไม่ได้จะบอกว่าตัวเองทำดีอะไร
แค่อยากจะบอกว่าไม่ว่าใครถ้าได้รู้จักพี่ฮั่นจริงๆแล้ว เป็นไปไม่ได้หรอกค่ะที่จะไม่ตกหลุมความน่ารักของพี่ฮั่น
ก็พี่ฮั่นน่ารักนี่นา เนอะทุกคนเนอะ

(5) สุดท้ายนี้อยากจะถามทุกคนค่ะ ว่าเริ่มตกหลุมพรางความน่ารักที่วายร้ายหมีฮั่นวางไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ให้ตายซิ! หมีตัวนี้นี่เจ้าเล่ห์จริงจริ๊ง!!

แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 55 00:40:01

จากคุณ : crazygirlgod
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 23:56:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com