Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราสร้าง Channel ในเว็บยูทูปจีน เว็บ 优酷 youku สำหรับหมีแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราสร้าง Channel ในเว็บยูทูปจีน เว็บ 优酷 youku สำหรับหมีแล้วค่ะ กำลังหาคลิปการแสดงดีๆกับคำอธิบายแต่ละคลิปอยู่ค่าจริงๆมีคนอัพโหลดคลิปหมีขึ้น youku หลายคนแล้วเหมือนกันค่ะ แต่เราอดไม่ได้ เราก็รักของเราเหมือนกัน ในฐานะที่เรามีความรู้ด้านภาษาจีนอยู่บ้าง เราก็อยากจะช่วยโปรโมทหมีเท่าที่เราจะทำได้ ตอนนี้ก็เลยพยายามหาคลิปการแสดงตอนระหว่างประกวดที่เราเคยดูแล้วประทับใจ เช่น จังหวะหัวใจ เพราะเพลงนี้มีชื่อจีนอยู่แล้วคือ 《心跳的节奏》 (Xin tiao de jiezou) และชื่อคลิปเพลงนี้ก็เป็นที่รู้จักในระดับนึง เพราะเป็นเพลงของบี้ แฟนคลับบี้ค่อนข้างเยอะ และการแสดงในชุดนี้เราก็ประทับใจมากๆ

ในคำอธิบายคลิป (คำอธิบายคลิปอยู่ใต้กรอบสีเขียวๆด้านขวามือค่ะ) เราได้อธิบายไว้ด้วยว่า ฮั่นเคยเป็นแดนเซอร์ให้บี้มาก่อน และฮั่นก็เป็นคนที่พยายามมาโดยตลอด จากที่ยืนอยู่ด้านหลังนักร้องดังมากมาย วันนึงฮั่นก็มีความใฝ่ฝันที่จะออกมายืนด้านหน้าเวทีและเป็นนักร้อง ทำให้ฮั่นตัดสินใจมาสมัครเดอะสตาร์ และถึงฮั่นจะเสียงไม่ดีเท่าผู้เข้าแข่งขันคนอื่นๆ แต่ performance ของฮั่นก็ดึงดูดสายตาผู้ชม และนี่เป็นเหตุผลให้เราสนับสนุนฮั่น ฉันอยากให้คนอื่นๆได้เห็นความสามารถของฮั่น โดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้ชมชาวต่างชาติ ขอเชิญลองชมกันค่ะ

เราเห็นคลิปนักร้องไทยหลายๆคนมีซับจีนแล้ว แต่ภาษามันแปลง่ายกว่าเพลงหมีเยอะมากๆค่ะ อย่างเพลงน้องโดม เพลงพิมพ์ไว้ในใจ ของน้องกัน ถ้าให้แปลเพลงรักประมาณนี้ ก็ไม่ยากค่ะ พอแปลได้ แต่พอมาเป็นเพลงหมีปุ๊บ เนื้อเพลงมันล้ำมากๆค่ะ เราถึงกับกุมขมับ แปลยากๆมาก แล้วถ้าแปลเสร็จแล้ว ใครพอจะใส่ซับจีนนี้ลงไปที่เอ็มวีเป็นคะ เราทำไม่เป็นอ่ะค่ะ ถามไว้ก่อนค่ะ เผื่อเราจะแปลเพลงนี้ได้จริงๆ กำลังพยายามอยุ่ค่ะ เพื่อหมี ทำได้ทุกอย่าง สู้ๆ 加油!!!

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 18:43:18

จากคุณ : nuncharee
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 18:42:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com