Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[For Opal] สำหรับคนที่ชอบโอปอล์นะคะ เอาคลิปก่อนเข้าบ้านมาฝากค่ะ "จะได้ไม่ลืมกัน" ติดต่อทีมงาน

มือใหม่หัดเล่นค่ะ ตอนนี้ระหว่างรอล็อคอินของตัวเอง
เลยยืมล็อคอินเพื่อนมาใช้ก่อนค่า ถ้าล็อคอินตัวเองผ่าน จะมาในชื่อ Sweet_stampberry นะคะ

พอดีว่าปีนี้เพื่อนเข้าประกวด AF แล้วได้เข้าบ้าน ดีใจมากๆๆๆๆ
นั่นก็คือ โอปอล์ นี่แหละค่ะ

พอดีว่าก่อนเข้าบ้าน ถ่ายคลิปเล่นๆกันไว้เยอะ เลยอยากเอามาแบ่งปันให้คนที่ชอบโอปอล์ดูกันน้า
(ดีใจที่กระแสในพันทิพกับโอปอล์ค่อนข้างดี ปลาบปลื้ม T^T)
ยังไงก็ฝากเชียร์ ฝากให้กำลังใจโอปอล์ด้วยนะคะ เพราะเพื่อนคนนี้รักการร้องเพลงมากๆ
มาประกวดเอเอฟสามปีแล้วค่ะ แต่ปีที่แล้วเรารู้สึกผิดมากๆๆ
เพราะนัดกันไว้ว่าจะพาโอปอล์ไปประกวด โอปอล์แต่งสวยรอ แต่เราดันรถเสียซะงั้น
กว่าจะไปรับโอปอล์ พาไปสมัคร พอไปถึง ปิดรับสมัครพอดี ฮือๆๆ T^T

ปีนี้เลยเอาใหม่ เปลี่ยนเป็นถ่ายคลิป ส่งประกวดแทน
แล้วก็โชคดีที่ได้รับการโหวตให้เข้ารอบ และได้ผ่านพ้นมาจนถึงรอบนี้จนได้

ฝากเป็นกำลังใจด้วยนะคะ เพื่อนเราคนนี้นิสัยน่ารักมากๆเหมือนอยู่ในบ้านเลยค่ะ
โดยเฉพาะกับเพื่อนๆ จริงใจมากก ไม่ขี้อิจฉา ไม่เคยคิดลบค่ะ คิดบวกตลอด
เราสิที่ชอบเม้าท์ 55+ แบบบางทีเม้าท์คนนั้นคนนี้ว่า "อุ๊ย คนนั้นหล่อจังทำไมแฟนหน้าปลวกแบบนี้"
โอปอล์ก็จะชอบพูดว่า "แก อย่าไปว่าเค้า เค้าก็อาจจะมีอะไรดีก็ได้ ดูไปดูมาเค้าก็น่ารักนะ บลาๆ"
ซึ่งเราไม่ห่วงเลย เรื่องการใช้ชีวิตในบ้าน มั่นใจว่าโอปอล์จะไม่ทำให้คนที่เชียร์ผิดหวังแน่ๆค่าา

ไปดูคลิปกันเลยนะค๊าา เสียงสดๆ ไมค์บ้านๆ ไม่ได้ใช้เทคนิคอะไรช่วย เลยอาจจะไมไ่ด้เพราะมากนะคะ  ขอบคุณค่ะ ^_^

http://www.youtube.com/watch?v=yPariGcn1MU

(ทำลิ้งไม่เป็นอ่า รบกวนสอนด้วยนะคะ คราวหลังจะได้ทำเป็น แหะๆ)

จากคุณ : นางฟ้าในชุดสีขาวกับดาวพันดวง
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 17:27:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com