Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ในที่สุด เพลง บิด ก็มีเนื้อเพลงภาษาญี่ปุ่น และคลิปคาราโอเกะภาษาญี่ปุ่นแล้วจ้า ติดต่อทีมงาน

ขอออกตัวก่อนว่า เราเป็นคนโลเทคพอตัวค่ะ ซับคาราโอเกะที่ได้ออกมา อาจจะไม่เป๊ะเท่าที่ควร แต่เราจะพัฒนาฝีมือขึ้นไปเรื่อยๆนะคะ (พูดคล้ายๆใครน๊า 55+)

ส่วนเนื้อเพลงแปลภาษาญี่ปุ่น จขกท ตัดสินใจลงไว้ใน blog ภาษาญี่ปุ่นที่ทำไว้ให้ฮั่น http://plaza.rakuten.co.jp/hunzthestar8/
(ตามภาพใน คห1)
และลงไว้ในช่อง Description ใต้คลิปค่ะ
(ตามภาพใน คห 2)

เป็นการตัดสินใจหลังจากได้รับคำแนะนำดีๆ จากพี่สาวคนสวยใจดี YOKO99 จุดประสงค์เพื่อชาวญี่ปุ่นที่ชอบเมืองไทย หรือสนใจและศึกษาภาษาไทย
จะได้มีโอกาสฝึกร้องตาม ถ้าเขาอยากจะลองร้องตามนะคะ (เราเองก็ยังร้องไม่ค่อยทัน หมีฮั่นแน่เก่งจริงอะไรจริง)

และที่ขาดไม่ได้

ขอขอบคุณขาซุ่มมืออาชีพ NuengJai หัวใจเธอช่างน่ากราบจริงๆ ช่วยเหลือได้มากๆ น่ารักที่สุด
ขอขอบคุณพี่สาวใจดี YOKO99 สำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ ดีใจจริงๆที่ได้มีโอกาสเจอกันในวันนั้น ยังปลื้มไม่หาย แฮ่ๆ
ขอขอบคุณกำลังใจจาก HFC ทุกๆคนด้วยค่ะ พวกคุณน่ารักกันมาก

ป.ล.หากมีอะไรผิดพลาดประการใด ช่วยบอกกล่าวแนะนำกันได้นะคะ คิดว่าอาจจะมีอะไรพลาดบ้างงี้ แฮ่ๆ

*** จขกท เข้ามาตอบกระทู้แล้ว ที่ คห36 นะจ๊ะ ***

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 55 14:36:14

จากคุณ : กระโดดหลบ
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 23:46:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com