Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลิปดีเลย์(มาก) แกงส้มงานNuskin@Paragonค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ..

ไม่ค่อยได้ไปตามน้องแกงเท่าไหร่ เพราะเป็นสาวตจว.เคยไปดูคอนปิด บัตร1,000 แต่น้องแกงช่างห่างไกลเหลือเกิน มองไม่ค่อยเห็นเลยค่ะ
จนงานเปิดอัลบั้ม อยากไปให้กำลังใจน้อง ก็เลยลองงมทางไป
และก็ได้เห็นน้องไกลๆอีกเช่นเคย จนงานนี้หมายมั่นปั้นมือมาก
น้องร้องตั้ง4เพลง คุ้มมั่กมากกก ช้านต้องไปให้ได้ แม้จะงงกับเส้นทางใน
กทม.ได้อีก แม้จะต้องเสียค่าปรับมาตลอดทาง เพราะขับรถผิดเลน(บ้านนอกสุดๆ) แต่สุดท้ายก็ไปถึงพารากอนจนได้ และมันก็คุ้มจริงๆ เพราะเราได้เห็นน้องแบบ ถ้าเอามือไปลากน้องลงเวที ช้านก็ทำได้อย่างง่ายเลยนะนั่น ดีนะ ควบคุมตัวเองได้ จิตใจเบื้องสูงในตัวชนะจิตใจเบื้องต่ำ น้องก็เลยรอดปลอดภัยกลับไปหาพี่ชายที่เพิ่งกลับมาจากแอ่วเหนือได้ 555 ใกล้มากๆๆ ใกล้ขนาดตอนน้องเต้นเพลงพี่ฮัท ที่เตะๆขาอ่ะค่ะ ขาน้องเกือบจะเตะก้านคอเราได้เลยนะนั่น 555 น้องร้องเพลงเพราะมาก หล่อมาก น่ารักมาก เราใจสั่นมาก และก็อาการหนักเอามาก อยากไปหาน้องอีก แต่ความรักของเรา ช่างมีอุปสรรคกางกั้นเหลือเกินน้องแกง เฮ้อออ เพ้อมาก เพื่อนเรามาจากเชียงใหม่เพื่อมาดูน้องโดยเฉพาะ ก็กลับเชียงใหม่ไปอย่างสติไม่อยุ่กับเนื้อกับตัว รู้แต่ว่าพูดอยู่ประโยคเดียว กรูไม่อยากกลับเชียงใหม่อ่ะ
กรุทิ้งเชียงใหม่ไว้เบื้องหลัง แล้วมาอยู่กทม.ได้มะ 5555 พอดีกว่า เยอะสิ่งมากแระช้าน ไปดูคลิปกันดีกว่าค่ะ ตลาดวายแล้วแต่อยากให้เห็นน้องแกงอีกมุมกล้องหนึ่งค่ะ

ปล.ขอบคุณมิตรภาพดีๆจากKSFC ในงานวันนั้นด้วยนะคะ ไม่รู้จักกันมาก่อนแต่พอได้เมาท์เรื่องน้องแกง เหมือนสนิทกันมาแรมปีได้อีก รักคุณ

จากคุณ : Benzberry
เขียนเมื่อ : 16 มิ.ย. 55 13:17:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com