Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเล่าบรรยากาศที่อุดรวันนี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรา HFC อุดรขอรายงานตัวนะจ๊ะ
เป็นขาซุ่มค่ะ ไม่เคยเม้นหรือตั้งกระทู้ เน้นให้กีฟค่ะ เพราะเราเขียนไม่ค่อยเก่ง พูดก็ยิ่งไม่เก่ง ขี้อายอีกต่างหาก  
(ต้องขอบคุณ HFC ทุกคนที่บ่มเพาะให้เรากล้าแสดงออกเพื่อคนที่เรารักมากขึ้น)
วันนี้ก็เลยอยากทำหน้าที่ HFC บ้าง

ขอเล่าบรรยากาศที่ไปตามน้องๆวันนี้นะคะ    ไปแค่ 2 ที่แล้วก็ไปส่งสนามบิน
วันนี้ที่อุดรตอนเช้าฝนตก ทำให้คิดถึงน้องๆดาว 8 ว่าฝนจะเป็นอุปสรรคหรือเปล่า แต่โชคดีที่ตกปรอยๆ
ช่วงเช้าไปที่ สวท.เราไม่ได้ตามค่ะ (เพราะอยู่ไกลจากตัวเมืองนิดนึง พาหนะเราคือมอไซด์อ่ะ)
ตอนเที่ยงเห็นว่าไปกินแหนมเนือง(พี่ๆ ดีเจคลื่นgift บอกค่ะ)แล้วไปไหว้ศาลหลักเมือง  

เรามารอที่คลื่น 2 ( gift angle )  FC น้องๆก็มีพอประมาณค่ะ (แต่ส่วนใหญ่จะเป็น HFC )
ครั้งแรกที่เราเห็นน้องฮั่นเดินเข้ามา ความรู้สึกเหมือนที่หลายๆคนเคยบอกเลย “ออร่ามาแต่ไกล”  “หล่อ  เป๊ะมากกก”
แต่เราชอบสายตาและรอยยิ้มของน้องฮั่นที่สุด ดูอบอุ่น อ่อนโยน  ช๊อตนี้ เรายืนดูอย่างตั้งใจไม่แม้กระทั่งจะกดชัตเตอร์ ประทับใจมาก
ส่วนน้องแคนหล่อน่ารักเหมือนเดิม
น้องโดมนี่สิ ตอนแรกเราคิดว่าจะเจอน้องโดมตัวโตกว่านี้ แต่วันนี้หล่อดูดีเชียวละ โดม The star 8  ของเรา
น้องเฟรมน่ารักมากซุกซนเหมือนเด็กน้อย
แต่ที่เซอร์ไพส์ คือ มีคุณยายเป็น FC เดอะดาว 8 ด้วยคุณยายบอกว่าลูกๆเปิดให้ดู ชอบทุกคนเลย
ทีมงานให้คุณยายเข้าไปข้างในถ่ายรูปกับน้องๆด้วย(ตอนนี้อยากเป็นคุณยายมากอ่ะ)

ที่ B2S  น้องๆมาช้านิดนึง พิธีกรบอกว่า น้องๆทานข้าวอยู่ค่ะ  บรรยากาศที่นี่เหมือนกับที่หลายๆคนบอกค่ะว่า
ห้างที่อุดรก็แตกเพราะฮั่นอีกละน้องนักเรียนเยอะมากกกกกกก
เสียงกรี๊ดฮั่นดังมากจริงๆ

เราเพิ่งเข้าใจว่าเสียงกรีดร้องแห่งความสุขเป็นเช่นนี้นี่เอง  (ส่วนเรา...ตอนนี้เริ่มเจ็บคอนิดๆ)

จบด้วยความประทับใจเช่นเคย น้องเซ็น CD เยอะมาก

ไปส่งน้องที่สนามบิน เหมือนที่หลายๆคน บอกค่ะ สนามบินแตกไปอีก  ถ้าจะจริงเด็กอุดรกล่องเสียงดี

สุดท้ายต้องขอขอบคุณ HFC (จาก Hunzfc.com)
ที่ตามไปจาก กทม. แบ่งป้ายไฟให้เราและน้องๆนักเรียนได้ถือด้วย
น้องๆบางคนบอกว่าเป็นครั้งแรกที่ได้ถือป้ายไฟและที่สำคัญเป็นป้ายไฟพี่ฮั่นด้วย  ปลื้มมาก

ขอบคุณมิตรภาพของ HFC ทุกคน

เพิ่งรู้จักกันวันนี้ แต่พอคุยกันเรื่องฮั่นเหมือนรู้จักกันมาชาตินึง
ขอบคุณ HFC ทั้งทัพหน้าและทัพหลังคุณคือสีสันแห่งมิตรภาพที่แท้จริง

ส่วนเราแม้ไม่ได้พูดคุยแค่เห็นสายตาและรอยยิ้มของฮั่นก็ทำให้เราประทับใจสุดๆแล้ว

ไม่ผิดหวังเลยที่เรารอคอยว่าวันหนึ่งจะได้เจอน้องฮั่น…

สำหรับคนที่คู่ควร.......รอนานเท่าใดก็คุ้มค่า....อิสริยะ

ปล.(ต้องมีปล.ด้วยใช่ปะ)  ตอนนี้อ้ายฮั่นคงกลับถึงบ้านแล้ว.....นางคิดฮอดอ้ายฮั่นตั้งแต่ขึ้นบันไดเลื่อนจากสนามบินอุดรแล้ว

ขออภัยไม่มีรูปประกอบกระทู้ มุมกล้องที่ถ่ายน้องๆไม่ค่อยชัดค่ะ  เพื่อนๆช่วยแปะด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

//me เขียนไม่ค่อยเก่ง ไหงเขียนเยอะจังว่ะเรา !!!! ขออภัยน๊าาาายาวไป

จากคุณ : Colorful_amity
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 23:19:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com