Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AF9] ~'~"por.PLA*TaKLom #4~'~" ขออีกสักกระทู้ อยากเชิญให้ทุกคนทั้งในและนอกบ่อมาร่วมให้กำลังใจปลาน้อย{แตกประเด็นจาก C12271282} ติดต่อทีมงาน

ถึงแม้จะเป็นเวลาเพียงสั้นๆ แค่ 3 อาทิตย์ที่ได้ร่วมเชียร์มาด้วยกัน

แต่ก็เป็่นเวลาที่มีความสุขได้ยิ้ม ลุ้น เชียร์มาด้วยกัน

อยากขอบคุณมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน สำหรับแชร์ประสบการณ์แบ่งปันเรื่องปลาน้อยกัน ฟังเสียงใสๆกังวาลมาร่วมกัน

หลายคนอาจจะมองว่าปลาไม่เหมาะ แต่ก็เหมาะสำหรับใครหลายๆคนในเวลาเดียวกัน

ถ้าปลาได้เข้ามาเห็นอยากบอกปลาว่า พี่ปลาทำดีที่สุดแล้ว

ถึงแม้จะไม่ได้เป็นสิบสองคนตัวจริง อย่าเพิ่งท้อนะ ซักวันนึงจะเป็นวันของปลาแน่นอน และพวกเราจะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ

ทุกคนยังคงคอยตามให้กำลังใจ เรื่องอะไรไม่ดีอย่าเก็บเอามาคิด คิดซะว่าวันนึงเราได้มีนาทีที่ยิ่งใหญ่ในฝันนึงที่เอื้อมเกือบจะถึงแค่นิดเดียวเท่านั้น แต่มันไม่ได้ก็อย่าเอามันมาใส่ใจทั้งหมด อยากให้คิดบวกเข้าไว้นะ อย่างน้อยๆก็ได้มีมิตรภาพดีๆได้เพื่อน ได้ครู แล้วก็ได้แฟนๆอีกมากมายเลยที่ชื่นชอบปลา

รอบนี้ยังทำได้เลย รอบต่อๆไปก็ลองดูอีกซักกี่ตั้งจะเป็นไร คนเรามันไม่ได้สิ้นสุดแค่ตรงนี้หรอกนะ มันไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต นี่คือจุดๆนึง พี่ปลาอาจจะมีโอกาสในหลายๆรอบต่อไปมากกว่าก็ได้ ...ใครจะไปรู้

คิดซะว่าตอนนี้มีเพื่อนหลายคนที่คิดถึงปลาละอยากทำแทนปลา ตอนนี้ก็พักฟื้นใจตัวเองไปก่อน และยิ้มรับมันไว้ ถ้าแผลในใจหายไปเมื่อไหร่กลับมานะ พวกเราจะรอคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ

ออกกำลังกายมากๆ รักษาสุขภาพ ร่างกายจะได้แข็งแรง พร้อมรับมือทุกสถานการณ์นะ
    พวกเราจะคอยเชียร์ คอยอัพเดทเรื่องราวให้พวกเราได้ติดตามนะ พวกเราจะดูแลรักษาความรู้สึกดีๆ แบบนี้ตลอดไป

บอกรัก รอบบ่อครับ ถึงแม้จะไม่เคยเจอแต่ก็รู้สึกผูกพันธ์และไม่ผิดหวังเลยที่สร้างบ่อนี้มาให้เชียร์ปลากัน

ที่ว่าปิดบ่อน่ะปิดเฉพาะ ซีซํ่นนี้นะครับ ต่อไปจะที่ไหนก็อาจจะไปเปิดที่ไหนก็ได้ ตอนนี้ขอเอาพี่ปลาเก็บใส่ตู้ไปรักษาตัวก่อน ฮ่าๆ มาร่วมเติมน้ำในบ่อหรือตู้ให้เต็มด้วยคำพูดเพื่อเพิ่มแรงใจ แรงชีวิต แรงพลังให้ ปลากันนะครับ(ขำๆนะครับ คำเปรียบเปรย ฮิฮิ)

ป.ล.อยากเจอพี่ปลาจัง อยากถ่ายรูปละก็ขอลายเซ็นต์ ฮ่าๆๆๆ
    ((ตัวผมเองก็เคยผ่านจุดนั้นกับรายการนี้ผมเชื่อว่าซักวันพี่จะกลับมาสู้เหมือนกันนะ!))

ช่องทางการติดตามปอปลาตากลม
    http://www.facebook.com/plaSuchayaaf9 (updated เรื่องในบ้าน)

จากคุณ : psbabym69
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 00:02:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com