Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลงความหมายดีๆ ที่ตรงกับความในใจที่อยากบอกทุกคน ติดต่อทีมงาน

ไม่มีคำกลอน อะไรมาให้แต่มี เพลงที่ความหมายดีๆ ไม่แพ้คำกลอนมาให้หวังว่าทุกคนจะเข้าใจความรู้สึกเก๊านะ
หลังจากอ่าน หรือ ฟังเพลงนี้จบ

ตอนที่พิมพ์เนื้อเพลงนี้ นั่งฟังเพลงนี้ไปด้วยตลอด
ความหมายดีมากๆ เลยอยากให้ทุกคนลองฟังดีๆ
นี่คือสิ่งที่อยากบอกทุกคนนะครับ

บอกฉันซักคำว่าเธอทำได้อย่างไร  เพราะฉันรู้สึกดีทุกครั้งที่อยู่กับเธอ
ที่จริงนับตั้งแต่ที่เรานั้นแรกเจอ  ไม่คิดว่าจะรักได้มากมาย

เธอรู้วิธีดูแลคนที่ห่วงใย  จนฉันแปลกใจความรู้สึกที่ฉันมี
เคยรักมากเท่าไหร่ก็ยังรักได้อีก  ไม่รู้ว่าเป็นได้อย่างไร

ตั้งแต่พบกันวันนั้น  ใจก็รู้ว่าเราจะมีกันวันนี้
เธอเติมเต็มสิ่งดีๆให้ทุกวันที่มี  กลายเป็นวันที่มีความหมาย

ไม่ใช่แค่วันพรุ่งนี้  แต่จากนี้แม้นานเท่านานซักเพียงไหน
จะมีเธอ เธอมีฉันมีกันตลอดไป  ยิ่งพบเจอยิ่งได้รู้จักยิ่งรักเธอหมดใจ

ขอบฟ้าไม่เคยจะเหมือนเดิมเลยซักวัน  มีสีสันชวนให้มองดูอยู่เรื่อยไป
ก็คงเหมือนตัวเธอที่มีเรื่องราวใหม่  มาทำให้ประทับใจทุกที

ชีวิตของคนๆหนึ่งได้อบอุ่นใจ  และได้รู้ตัวว่าเป็นคนที่โชคดี
ขอบคุณนะที่ทำให้ทุกๆนาที  ได้มีความหมายที่สำคัญ

ตั้งแต่พบกันวันนั้น  ใจก็รู้ว่าเราจะมีกันวันนี้
เธอเติมเต็มสิ่งดีๆให้ทุกวันที่มี  กลายเป็นวันที่มีความหมาย

ไม่ใช่แค่วันพรุ่งนี้  แต่จากนี้แม้นานเท่านานสักเพียงไหน
จะมีเธอ เธอมีฉันมีกันตลอดไป ยิ่งพบเจอยิ่งได้รู้จักยิ่งรักเธอหมดใจ

ยิ่งรักเธอหมดใจ

ทุกคำเก๊าพิมพ์เองนะ ไม่ได้copyมา และนี่ก็คงเป็นเพลงที่แทนความหมายในความรู้สึกดีๆที่ทุกคนให้มา
จนเก๊าเองอยากบอกออกไปด้วยเพลงนี้ ขอบคุณมากนะครับทุกคน
เราจะรัก จะรัก จะรัก รัก รัก รัก และ ดูแลกันต่อไปอย่างนี้ต่อไป <ใช่ไหม>

ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ
รักและเป็นห่วงทุกคนมากๆ ไม่แพ้ที่ทุกคนรักเก๊าแน่นอน

อ่านเสร็จแล้วขอ 5 คำนะครับ เดี๋ยวจะเข้ามาอ่าน อิอิ

คืน
นี้
นอน
หลับ
ฝัน
ดี
ขอ
เก๊า
นอน
ข้างๆ
ด้วย
คน
นะ
บะบุย

จากคุณ : eawcrup
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 55 23:14:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com