Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จาก HFC มือใหม่ที่มีความสุขมากและรักทุกคน ติดต่อทีมงาน

จาก HFC มือใหม่ที่มีความสุขมากและรักทุกคน

(ชื่อกระทู้เสี่ยวมาก คาดว่าคงจะติดจากใครบางคน)

คำเตือน!! : กระทู้เพ้อ เวิ่น และไม่มีสาระอย่างรุนแรง แถมยาวด้วย!

สวัสดีค่ะ หนู  HFC ค่ะ
กระทู้นี้กระทู้ที่เท่าไหร่แล้วนะ (มีใครนับให้หนูมั้ย?) หากผิดพลาดประการใด หนูขอกราบขออภัยงามๆไว้ ณ ที่นี้ด้วย

เมื่อวาน วันที่ 7/7/2555 เป็นทั้งวันสำคัญ เป็นทั้งวันดีๆ
และเป็นวันที่ถือได้ว่าเป็นอีกหนึ่งก้าวของความสำเร็จของคนๆหนึ่งที่หนูก็รักเขาไม่ต่างจากที่ทุกคนรัก

แม้ตัวหนูเองไม่ได้ไปอยู่ในนั้น ไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของเสียงกริ๊ดที่พี่ฮั่นได้ยินในคอนเสิร์ต (หนูกริ๊ดอยู่หน้าคอมที่บ้าน แต่พี่ฮั่นคงไม่ได้ยิน...)
แต่หนูรู้สึกดี มีความสุขมากๆ ที่พี่ฮั่นทำทุกอย่างออกมาได้ดี ได้ดีมากๆ จนตอนนี้รักพี่ฮั่นมากมาย รักมากกว่าใครจนไปไม่เป็นแล้วเนี่ย!
(อนึ่ง...หนูยังไม่ได้ดูคลิป เมื่อคืนง่วงมากจนรอไม่ไหว พี่ๆคนไหนใจดีและสวยมากช่วยลมให้หนูหน่อย //กระซิบ)

หนูเป็นเด็กคนหนึ่งที่อยู่ไกลความเจริญ ไม่มีโอกาส เลยรู้สึกดีใจมากที่ HFC ทัพหน้าน่ารัก
คอยแชร์สิ่งต่างๆมาให้ HFC ในเงามืดอย่างหนูได้รับรู้ ได้กริ๊ด ได้อมยิ้มจนแก้มจะแตก(ตามกล้ามพี่ฮั่น?)
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ขอบคุณจริงๆ นอกจากพี่ฮั่นพวกพี่ๆก็เป็นอีกหนึ่ง(หรือหลายๆ)คนสำคัญ
เราอาจจะไม่รู้จักกัน แต่เส้นใยบางๆที่เรียกว่าความผูกพันได้ผูกมัดพวกเราอยู่ (...แลดู SM)
ทั้งหมดนั้นมันเกิดจากหนูและพี่ๆทุกคนหลงรักผู้ชายคนเดียวกัน เพราะฉะนั้นรักกันให้นานๆนะคะ ห้ามปล่อยมือเด็ดขาดเลยนะ!

วันนี้หนูออกไปทำงานกับเพื่อน แวะไปร้านหนังสือ ไม่ได้คิดซื้อหนังสืออะไร (แต่ไปหยุดพิจารณาชั้นนิตยสารนานมาก แทบจะแสกนกันทีละเล่ม)
ได้ KAZZ มาเล่มหนึ่ง ติดมือมา ไม่คิดว่าแถวบ้านจะมีเลยรู้สึกดีใจและมีความสุขเป็นพิเศษ
อันที่จริงแค่หน้าเปียกไม่พอนะคะ ตัวต้องเปียกด้วย จะได้เข้ากับหน้าฝน (เจตนาหนูบริสุทธิ์จริงๆนะ เชื่อสิ!)

เพื่อนหนูถาม “ทำไมถึงชอบพี่ฮั่น” คำถามนี้ได้ยินบ่อยมากจากหลายๆคน และเชื่อว่าหลายคนก็เคยได้ยิน
หนูก็ตอบไปว่า “เพราะพี่ฮั่นน่ารัก นิสัยดี เต้นเก่ง ร้องเพลงก็เก่ง(ขึ้นแล้ว) นู้นนั่นนี่ บลาๆๆๆ”

แต่เอาเข้าจริงมันเป็นคำถามที่หนูตอบไม่ได้นะ

เพราะคนที่น่ารักกว่าพี่ฮั่นมีมั้ย?  ...ทำไมจะไม่มี
คนนิสัยดีกว่าพี่ฮั่นมีมั้ย?  ...ทำไมจะไม่มี
เต้นเก่งกว่าพี่ฮั่นมีมั้ย?  ...ทำไมจะไม่มี(ถึงจะหายากก็เถอะ)

แล้วทำไมหนูถึงต้องมาตกหลุมความน่ารักของคนๆนี้ นั่นน่ะสิ ทำไมกันนะ?

ถ้าให้หนูตอบตามหลักวิทยาศาสตร์อาจจะยากไปนิด แต่ถ้าให้ตอบตามหลักการของหัวใจก็ง่ายนิดเดียว
หนูคงตอบว่า ‘เพราะมันเป็นพรหมลิขิต’ ไงล่ะคะ
อาจพิสูจน์ไม่ได้ ฟังไม่ขึ้น แต่ถ้าไม่ให้ตอบแบบนี้ก็ไม่รู้จะตอบว่าอะไรเหมือนกันล่ะค่ะ //ฮา

ก็แหม...ความรักน่ะ พิสูจน์ไม่ได้ ฟังไม่ขึ้น และไม่มีเหตุผลเสมอล่ะเนอะ
จริงมั้ยล่ะ?
...ที่รัก...
(ของใครหลายๆคน)

ป.ล.1 ได้ข่าวว่าพี่ฮั่นถามหานางฟ้า ตรงนี้มีแต่คนธรรมดา (แต่หน้าตาจัดว่าดี) สนใจรับไปแทนนางฟ้ามั้ยคะ?

ป.ล.2 วิวเพลงบิด ถึงขึ้นช้าแต่มั่นคงนะเออ...

ป.ล.3 หายไปนาน มีใครจำหนูได้มั่งมั้ย? ช่วงนี้ซ้อมเชียร์ลีดเดอร์ เหนื่อยมาก แต่ก็ยังรักและคิดถึงพี่ฮั่นกับพี่ๆ HFC ทุกๆคนเสมอๆนะคะ ดูแลสุขภาพดีๆนะคะ เป็นห่วงค่ะ

ป.ล.4 ใครที่ใจดี น่ารัก และสวยมาก ช่วยอัพเดตงานต่างของพี่ฮั่นให้หนูที่เถอะค่ะ ช่วยหนูหน่อย ขอร้องล่ะ //ทำตาปริบๆ

จากคุณ : crazygirlgod
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 55 22:15:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com