Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจมส์ เรืองศักดิ์ ลอยชูศักดิ์กับหลากหลายเพลงที่ยังฝังลึกอยู่ในความทรงจำ ติดต่อทีมงาน

และก็มาถึงวันที่เราและหลายๆ คนรอคอยกับการกลับมาบนเวทีคอนเสิร์ตใหญ่อีกครั้งของ...เจมส์ เรืองศักดิ์  ลอยชูศักดิ์...กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่ออยากบอกเล่าความประทับใจส่วนตัวของเราที่มีต่อเจมส์ และผลงานเพลงของเค้าที่เราชอบมากๆ  อีกส่วนหนึ่งก็อยากให้เพื่อนๆ ได้มารำลึกความหลังกับเพลงต่างๆ จะได้ซ้อมร้องไว้ล่วงหน้านะคะ

เรากับเจมส์ได้พบกันครั้งแรกเมื่อประมาณ 17 ปีที่แล้ว (อ๊ากกกกก บ่งบอกอายุมาก)...จำได้แม่นยำเลยว่านั่งอยู่ในร้าน KFC และก็ได้ยินเสียงเพลง....ตลอดเวลามีเธอคนเดียวอยู่ในใจ จะอยู่ที่ไหนรู้ไหมฉันนั้นห่วงหา...สะดุดกึ๊กเลย และก็คิดในใจว่า “เสียงใครอ่ะ ไม่เคยได้ยินเลย” แหงนหน้าขึ้นไปมอง “เอ๊ย ไม่เคยเห็นหน้าอ่ะ” ก็นั่งฟังเพลง+ดู MV จนจบเพลง อ่านชื่อ “อ๋อ ชื่อเจมส์” และหลังจากร้าน KFC ก็วิ่งปร๊าดไปที่ร้านขายเทป ซื้อมา และก็ได้แถมโปสเตอร์มาด้วย ถือเป็นครั้งแรกที่ซื้อเทปเองเลยนะนั่น ปกติจะแฮ้บพี่สาวมาฟังตลอดๆ

เข้าเรื่องจริงๆ ซะทีนะ กับอัลบั้มแรก...ได้เวลาเจมส์...วางแผงในปีพ.ศ.2538 ขอเลือก 3 เพลงที่ชอบจริงไรจริงแล้วกันนะคะ  เพลงที่ 1...คนแรก...เป็นเพลงที่ทำให้เราได้รู้จักเจมส์ และก็ปลาบปลื้มเค้ามาจนถึงทุกวันนี้

ปล.ขอขอบคุณเจ้าของคลิปทุกท่านที่แบ่งปันคลิปมาใช้ประกอบในกระทู้นี้ และหากท่านใดอ่านอยู่ อยากร่วมแสดงความคิดเห็นก็ปาดได้ตามสะดวกนะคะ

จากคุณ : rukpond
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 55 10:15:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com