Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจมส์ เรืองศักดิ์กับการแสดงสดบนเวทีที่หลายคนยังคงประทับใจ ติดต่อทีมงาน

ขอเกาะกระแสพี่เจมส์อย่างต่อเนื่องนะคะ เมื่อวันก่อนได้พูดถึงความประทับใจต่อเพลงของพี่เจมส์ไว้ในกระทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C12389258/C12389258.html

วันนี้ก็เลยจะมานำเสนอเกี่ยวกับเรื่องการแสดงสดของพี่เจมส์บนเวทีต่างๆ ซึ่งต้องขอออกตัวเลยว่า ในอดีตที่ผ่านมาไม่เคยได้ไปดูคอนเสิร์ตเลย เพราะตอนนั้นก็ยังเป็นเด็กน้อย เบี้ยน้อย หอยน้อยอยู่ 555+ ไปไหนมาไหนก็ไม่ค่อยจะถูกด้วย

มีอยู่ครั้งเดียวที่ได้ไปดูที่เดอะมอล์ล บางแค เป็นฟรีคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง มีปุ๊กกี้ไปเป็นแขกรับเชิญด้วย ตอนนั้นได้รับอนุญาตเพราะหลอกเพื่อนข้างบ้านไปด้วยได้สำเร็จ แรกๆ ก็อิดออด แต่พอไปอยู่ในคอนเสิร์ต...กรี๊ดดังกว่าชั้นอีกนะยะหล่อน...(แบบว่าเพื่อนเป็นผู้ชายอ่ะค่ะ หุหุหุ) ด้วยความที่ตัวเล็ก ก็เลยต้องหาไปที่ยืนดูบนอัฒจันทร์หลังสุด เห็นพี่เจมส์ตัวเล็กเท่าหัวไม้ขีดไฟ แต่ก็รับรู้ได้นะถึงอารมณ์ของความสนุก และความซึ้งของแต่ละเพลง...เป็นความประทับใจที่ไม่อาจลืมจริงๆ ค่ะ

เกริ่นยาวเกินไปแล้วนะ อิอิอิ ในกระทู้นี้จะขอรวบรวมคลิปของคอนเสิร์ตทั้งคอนเสิร์ตเดี่ยวของพี่เจมส์ และที่เป็นคอนเสิร์ตของโปรเจคท์พิเศษร่วมกับเพื่อน ซึ่งก็ต้องขอขอบคุณเจ้าของคลิปทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ smile

จากคุณ : rukpond
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 55 08:27:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com