Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝากถึงคนจัดงาน J20 Anniversary ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปกติไม่ค่อยได้เข้าห้องนี้นะคะ แต่คิดว่าเข้ามาเขียนห้องนี้น่าจะดีสุด

ไปดูพี่เจมาค่ะ เมื่อวานรอบแรก คอนเสิรตสนุกมากค่ะ ทั้งแสง สี เสียง แขกรับเชิญที่มามากกว่าที่แจ้งไว้ เพลงที่ใช้ก็ดีมาก เพลงฮิตทั้งหมด ทำให้นึกถึงอดีตสมัยวัยเรียน วัยรุ่น ยิ่งตอนเอาน้องๆออกมาร้องเพลง ก็น่ารักมากค่ะ เป็นครอบครัวที่น่ารักมากๆเลย

ดิฉันซื้อบัตร 2500 ค่ะ ลงทุนกับเพื่อน 7-8 คนเพราะคิดว่ามันต้องคุ้มกับเงินที่จ่ายไปทุกบาท ทุกสตางค์ ซึ่งในแง่ของ production และ แขกรับเชิญ การแสดง ไม่ผิดหวังเลยค่ะ สนุกมากจริงๆ

แต่จะสนุกกว่านี้ ถ้าดิฉันไม่ได้ดูแต่จอด้านข้างอ่ะค่ะ...

ศิลปินไปยืนตรงกลางฮอล์ลเกือบทุกโชว์ บางคนมาก็ไปโผล่ตรงกลาง ด้านหลังกรี๊ดกันลั่น ด้านหน้าไม่รู้เรื่องว่าใครมา ... แล้วยิ่งช่วงแรกๆยังไม่ได้เอาเวทีด้านข้างลงมา ศิลปินก็แทบจะไปตรงกลางหมด ทำให้ต้องชะเง้อมอง สุดท้ายก็ต้องหันไปมองจอเพราะมันเห็นชัดกว่า ว่าทำอะไรอยู่ แต่พอเอาลงมาก็เหมือนจะดีหน่อย ศิลปินผลัดกันวิ่งรอบเวที

ดิฉันเลือกที่นั่งใกล้ๆริมซ้าย เพราะเห็นว่าใกล้เวที เห็นในผังที่ทำเป็นแขนยื่นออกมา คิดว่าไม่ได้นั่งกลาง ก็นั่งตรงนี้ก็น่าจะได้ใกล้ชิดเหมือนกันเพราะใกล้เวที ในผังมันก็มี แต่พอมาจริงๆแล้วมันไม่มีเวที แต่ทำทางเหลือไว้สำหรับเอาลงมาตอนกลางโชว์แล้ว

งานนี้บัตรที่จ่ายเงินได้คุ้มค่าน่าจะเป็น 1200 - 1500 อ่ะค่ะ

เข้าใจว่ามันจะต้องไปให้ทั่วถึงซึ่งดิฉันก็เห็นด้วยค่ะ แต่ถ้าให้จ่าย 2500 อยู่หน้าเวที แล้วต้องมานั่งดูจอด้านข้างเพราะไม่ได้เห็นศิลปิน มันก็ทำให้เสียใจและเสียดายเงินเหมือนกันค่ะ

เลยอยากจะฝากให้ทีมงาน หรือคนทำราคา วางตำแหน่งราคาที่นั่งดูนิดนึงค่ะ บางทีด้านหน้าๆ ก็ไม่ได้สมควรจะจ่ายแพงสุดเพราะมันแทบไม่ได้เห็นศิลปินค่ะ เห็นแต่เวทีกะคอรัส

แต่คนที่ยอมจ่ายแพงสุดก็เพื่อให้ได้เห็นการแสดงชัดๆ เห็นศิลปินใกล้ๆ ค่ะ

สุดท้ายคอนเสริตสนุกมากจริงๆค่ะ เสียดายแทนคนที่ไม่ได้ไปดูค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : น้องโอเล่
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 22:45:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com