Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[J-POP] มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับวง AKB48 มาถามครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมเพิ่งได้ติดตามวงนี้เมื่อไม่นานมานี้ หรือ ปลายๆ ปีที่แล้วครับ แล้วรู้สึกรักมากขึ้น ๆ ทุกวัน โดยเฉพาะ อั๊ตจัง ( ไม่อยากให้แกรดเลย ) และ ท่านกัปตัน ทาคามินะ คือเรื่องที่ผมสงสัยมีอยู่ว่า

ทำไมอั๊ตจังถึงได้เป็น เซ็นเตอร์ หรือ คนที่โดดเด่นมาตลอด ตั้งแต่เพลงแรกเลยอ่ะครับ ในสายตาผม ถึงผมจะเป็น แฟนคลับ อั๊ตจัง แต่ผมว่าหน้าตาเธอก็ไม่ได้สวยหรือโดดเด่นอะไร ( แต่ผมก็รักนะ ^^ )

แล้วการเลือกกัปตันทีมนี้ ทาคามินะ ถือว่าเป็นกัปตันทีม A หรือ เป็นกัปตันทีม AKB เลยอ่ะครับ แล้วอยากรู้ว่าทำไมเจ้าเตี้ยถึงได้มาเป็นกัปตันครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับผม

รักนะ AKB48

จากคุณ : kant_cute
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 55 16:35:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com