Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AF9] บ้านกาแฟ {="เนสท์เพรสโซ่"=} <1*7> #45 Sad memory .... Right here waiting{แตกประเด็นจาก C12410171} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่น้องบ้านกาแฟขม ^^
...........................................

หวังว่าจะได้ดู mv กันแล้ว
หลังจากหลานสาวผมเอามาฝากไว้ที่ห้องแห่งความลับ

เจ้าน้ำฟ้า มันอ้อนให้ผมทำ mv ตัวนี้
มันบอกว่า clip ต่างๆมันอัดไว้พร้อมสรรพ

ผมมองว่ามีหลายเหตุกราณ์มันสะเทือนอารมณ์
และอยากรวบรวมไว้ภาพ clip เพียง clip เดียว
จะได้สะดวกลำดับเหตุกราณ์ต่างๆ
ทำไปทำมา ........ ไหงออกมาร้อยเรียงเป็นเรื่องราวสุดเจ็บปวด ^^

ผมทำไปเมียผม หลานผมน้ำตาร่วง 5555
ผมก็ซึมไปด้วย ยิ่งตอนซีนกลาง mv
ยอมรับว่าเลือกเพลงอยู่นานมาก
พอได้เพลงนั้นเข้าไป ..... โอ้ยคนทำน้ำตาพราก 55

ทำเสร็จแล้วภูมิใจกับ mv ตัวนี้ที่สุด
เท่าที่ mv มิตรภาพมาตลอด 5 ปี
เพราะมัน real สุดๆไม่ได้ตัดต่ออะไรให้ผิดประเด็น
ภูมิใจมากจริงๆ (ขอยอตัวเองๅ^^)

หวังว่าจะถูกใจคนที่ดู
หากมันทำให้ใครไม่สบายใจก็ขออภัย
แต่อยากให้เปิดใจว่า .... มันคือความจริงของเรื่องทั้งหมด

เราก็ได้แต่ให้กำลังใจน้องมันต่อไป
จงแข็งแรงและสู้กับโจทย์เพลงต่อไป
รักและเอ็นดูบ้านกาแฟหลังเล็กๆหลังนี้เสมอ
หลานผมยังยืนยัน จะเป็นมือ clip ให้อยู่

ถ้ามีอะไรน่ารวบรวมอีก
อาจมี mv มิตรภาพตัวที่2ออกมาครับ
แต่ปีนี้มาแนวดราม่า ...... ก็สนุกไปอีกแบบ

รักaf
จงดูaf อย่างมีสติ
อย่าให้ af บั่นทอนความสุขที่แท้จริงในชีวิตนะครับ
รักครอบครัว รักคนรอบข้าง
พร้อมให้อภัยเด็กๆ กับทุกอย่างที่เกิดขึ้น
เดินหน้าต่อไปให้กำลังใจกันเองทั้งในบ้าน และเด็กๆที่เราเชียร์

หากมีอะไรอยากคุยกันแบบ
เห็นหลานน้ำบอกว่า ..... มันมีดินแดนแห่งความสุขอยู่
ก็ตามไปคุยกันที่นั้นนะครับ

ผมเคยไปซุ่มอ่านสนุกมากจริงๆ
อยู่กันจนดึกดื่น จนหน้าบ้านไม่ค่อยได้คุยกัน
ยังไงอย่าลืมหน้าบ้านกาแฟนะครับ

ไปละนะ
งานเยอะจริงๆ^^
..........................................................

จากคุณ : หมาขาวใจดี

จากคุณ : แฟนพี่บิ๊ก
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 17:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com