Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามแฟนๆ Shihwa หน่อยค่ะ ตอนนี้กำลังคลั่งไคล้เฮียๆทั้ง6มาก ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังคลั่งไคล้เฮียๆ Shinhwa กลางคืนไม่ไ้ด้หลับ เช้าไม่อยากตื่น ไล่ดูคลิปของเฮียๆ นอนก็ต้องเปิด The Return ทำไมวงนี้มันเท่์ห์ น่ารัก กวนบาทา ป่วนโลก หล่อ ได้ทุกอารมณ์อย่างนี้ และก็แอบมีคำถามมาถามชางโจวทุกท่านหน่อยค่ะ

1. Tour Concert ครั้งล่าสุดนี่ Shinhwaจัดภายใต้บริษัทอะไรคะ เห็นตอนนี้เฮียๆ ออกมาตั้งบริษัทเองคือShinhwa Company แปล่ว่าทัวร์ภายใต้บริษัทใหม่หรือค่ะ ที่สงสัยคือทำไมทุกคนเงินเยอะจัง ขอโทษที่ถามโง่q แต่แบบอยากรู้จริงๆ เพราะเห็นบอกว่าทุกคนรวมเงินกันโดยให้ท่าน Eric และ M เป็นท่านCEO

2. สรุปว่าตอนAlbumn4 นี่Andy โดนSMบีบออกจากบริษัทใช่ไหมค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องเรียนตามที่เคยให้ข่าวมาตลอด ถ้าชางโจวท่านใดจะสงเคราะห์ Link รายการ Win Win Sub Thai ให้จะขอบคุณมากเลยค่ะ เพราะดู Sub Eng แล้วไม่ค่อยเข้าใจ เห็นมีเรื่องที่ Andy ฆ่าตัวตายด้วย

3. เคยเห็นใน Pantip มีดงส้มอยู่ ขอ Link เข้าบ้านหน่อยค่ะ

4. กระแส The Return ของเฮียๆที่เกาหลีเป็นยังไงบ้างค่ะ เห็นว่าตอนนี้จบการโปรโมท Albumnแล้ว แล้วเค้าจะทำ MVเพลงอื่นอีกหรือเปล่า

5. Shinhwa Boardcast จะมีไปอีกนานไหมค่ะ มันแบบว่าสนุกมาก เราดูของIdolมากหลายวงแล้ว แต่เราว่าShinBangนี่คือสุดยอดมากๆค่ะ ดูแล้วแบบว่ารักเลยจริงๆ มันทุกอารมณ์มาก

6. ขอสมัครเป็นชางโจวด้วยคนนะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบค่ะ

จากคุณ : มะขามแก้วคลุกน้ำตาล
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 55 17:41:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com