Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เรื่องเพลง Jazz ครับ (ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา...) ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันเริ่มที่ผมได้ดู series เรื่อง Homeland ครับ นางเอกของเรื่องชอบฟัง Jazz ผมรู้สึกว่ามันเจ๋งดี จึงลอง search ในเน็ท

อากู๋ Google พาผมไปรู้จักกับ Thelonious Monk ครับ ปรากฎว่า ติดใจครับ ชอบมากกก...

เลยอยากรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับความเป็นมา ประเภท และศิลปิน Jazz ครับ

ไม่ทราบว่าจะสามารถค้นคว้าหรือหาฟังได้ทางใดบ้าง เผื่อจะได้ขยับขยายไปฟังศิลปินคนอื่นบ้าง

โดยส่วนตัว ชอบ Jazz แบบ Monk นี่แหละครับ ใช้เครื่องดนตรีน้อยชิ้น ไม่หวานเลี่ยน แต่ก็ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร...เฮ้อ

ขออภัยในความรู้ด้านดนตรีอันต่ำต้อย T_T และขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : จำ password ตัวเองไม่เคยได้
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 14:55:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com