Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ว่าด้วยศิลปินระดับโลกกับยาเสพติด ติดต่อทีมงาน

คือผมมีความสงสัยอยากจะตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้มานานแล้วครับ ว่าด้วยเรื่องศิลปินกับการใช้ยาเสพติด ศิลปินต้องพึ่งยาเสพติดจริงหรอ? มันมีส่วนในการสร้างสรรค์ผลงานของพวกเขาหรือไม่?  ไม่ว่าจะเป็น ไมเคิล แจ๊คสัน  เจนิส จอปลิน    จิม มอร์ริสัน  จอห์น เลนนอน  วิทนีย์ ฮุสตัน  เลียม กัลลาเกอร์นี่เป็นเพียงบางคนที่ผมนึกออกครับ ผมไม่ได้บอกว่าศิลปินต้องใช้ยาเสพติดหมดนะครับ มีศิลปินนักร้องชื่อก้องโลกอีกมากมายที่ไม่ใช้ยาเสพติด  ในความเห็นของผมยาเสพติดเป็นสิ่งไม่ดีแต่นักร้องที่ผมเอ่ยชื่อมาถึงแม้เขาจะใช้ยาเสพติดด้วยเหตุผลใดก็ตา ม แต่พวกเขาก็ได้สร้างศิลปะที่สุดยอดไว้ให้โลกเรา
เพื่อนๆมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : kaminchan
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 22:35:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com