Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชอบการแสดงสดของ Bodyslam ชุดไหนที่สุดครับ ติดต่อทีมงาน

ตั้งแต่อัลบั้มแรกถึงอัลบั้มสอง (4 คน)
  อัลบั้มสาม (9 คน)
  อัลบั้มสี่ (3 คน)
  อัลบั้มห้า (1 คน)

23.53%
  ตั้งแต่อัลบั้มแรกถึงอัลบั้มสอง (4 คน)
 52.94%
  อัลบั้มสาม (9 คน)
 17.65%
  อัลบั้มสี่ (3 คน)
 5.88%
  อัลบั้มห้า (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 17 คน

ทั้งด้านความแน่น performance และสไตล์

สำหรับผม ผมชอบข่วงอัลบั้มสี่ Save My Life ชอบในทุกๆด้านเลย มันพอดีอ่ะบอกไม่ถูก ทั้งด้านความแน่น หรือ performance มันดูสดและจริงมากเลย แต่ก็ใช่ว่าตอนอัลบั้มล่าสุดจะไม่ดีนะ มันก็หนักแน่นดี แน่นกว่าชุดที่แล้วอีก แต่บางทีผมว่ามันล้นๆในบางโชว์ เละๆในบางโชว์ โดยเฉพาะพี่ตูน ผมว่าเดี๋ยวนี้ร้องสดไม่เพราะเหมือนแต่ก่อน(คหสต.) พี่ตูนมักจะใส่ฟีลเต็มตลอด ซึ่งมันก็ดีนะ แต่หลายครั้งก็ร้องไม่ชัดหรือเสียงเพี้ยนๆไปก็มี ส่วนดนตรี ผมว่าทุกชิ้น sound ดีขึ้น แน่นขึ้น แต่ sound กีตาร์ผมว่ามันฟังดูแข็งๆแห้งๆในบางโชว์  ที่สำคัญคือชุดนี้สคริปของพี่ตูนเป๊ะทุกโชว์ 555 ผมดูใน youtube ที่ไปเล่นตามที่ต่างๆ คำพูดเหมือนกันเป๊ะๆเลย

จากคุณ : rakdontree
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 55 23:10:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com