Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามหน่อยค่ะ ทุกวันนี้ซื้อเพลงลิขสิทธิ์ทางช่องทางไหนกัน? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เราขอสารภาพว่าที่ผ่านมาเราแทบไม่ได้ซื้อผลงานเพลงลิขสิทธิ์เลยค่ะ แต่ตอนนี้สำนึกได้แล้วว่าเราควรอุดหนุนศิลปินที่เราชอบบ้าง เลยเริ่มอยากซื้อของแท้บ้าง แต่ไม่รู้ว่าควรซื้อช่องทางไหนดีที่เหมาะกับกับใช้งานและคุ้มค่าคุ้มราคาค่ะ

โดยปกติเราชอบเปิดเพลงฟังในโน๊ตบุ๊คบ้าง เอามาใส่ mp3 หรือไอโฟนฟังบ้าง ทีแรกจะซื้อผ่าน itunes แต่ไม่แน่ใจว่าสามารถเอาเพลงมาใส่ mp3 ได้มั้ยก็เลยยังไม่ได้ลองซื้อ หรือว่าควรจะซื้อแผ่นซีดีจะดีกว่าคะ

กับมีข้อสงสัยอีกอย่างนึงคือ ถ้าเราอยากได้เพลงเก่า ๆ สมมติเป็นเพลงของคุณมาช่า แบบว่าอยากได้แค่เป็นบางเพลงแล้วมันเป็นอัลบั้มเก่าแล้ว เราจะซื้อผ่านช่องทางไหนดีคะ เป็นแบบดาวน์โหลดออนไลน์แบบ itunes มีมั้ย หรือต้องซีดีอย่างเดียวเลยคะ?

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาอ่าน/ตอบนะคะ มีกิ๊ฟเหลือเยอะขอแจกให้ทุก คห เลยค่ะ

จากคุณ : ~CaRaMelLoVer~
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 20:42:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com