Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++[จิตวิทยาพาเพลิน] "ตอนภาษากาย" (กระทู้นี้ไม่จิ้น) O[ ]O .. "การกอด"..แบบต่างๆ O///O +++ ติดต่อทีมงาน

คำเตือน: สำหรับผู้ที่ไม่ชอบ แต่.......อยากรู้อยากเห็น ก็ขอให้ดูเงียบๆ อย่าออกความเห็นใดๆ ที่ไม่สุภาพ(เพราะอ่านแล้วไม่เจริญหู เจริญตา) <---- ไม่ได้ต่อว่านะคะ นี่คือ... "คำขอร้อง" ^_^

++++++++++++++++++++++++++++

จริงๆ งานยุ่งมากกกกกกกกก ยุ่งจนลืมว่า "เมื่อวาน"..... ต้องส่งของให้ลูกค้า 555555

ยุ่งจน....... ไม่มีเวลา... ส่งบิลไปเก็บเงินลูกค้า

ยุ่งจน....... ไม่ได้ไปไปรณีย์......... ทั้งๆ ที่บอกพี่คนหนึ่ง "ว่าจะส่งของไปให้" เลยมา "3 อาทิตย์" แล้ว(ขอโทษค่ะพี่) พรุ่งนี้.. จะฝากใครสักคนไปส่งของให้

เมื่อวานมีคนหลังไมค์..... บอกคิม.......บอกว่า.... วันนี้ขอ "จัดเต็ม" ได้ไหม

อร๊ายยยยยยยยยยย หนักใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก(สมมติเอาเอง.. ว่ามี ก.28ตัว)

เค้าจะให้ชั้น "จัดเต็ม" เรื่องอะไรหว่า......... ไม่ได้บอกมาเสียด้วย

ก็เลยคิดเอาเอง............ตามประสา(คนคิดไม่ค่อยเก่ง แต่คิดไปเอง โครตโปร) หุหุหุ 555 โฮ่โฮ่โฮ่...... ว่าอยากให้ตั้งกระทู้

ขี้เกียจเวิ่นเว้อ........... เดี๋ยวจะรีบไปทำ OPV ต่อละ

ก็เลยเอาเรื่อง "กอดต่างแบบ สื่อความหมายต่างกัน" มาฝากค่ะ

การกอด ไม่เพียงให้ความรู้สึกที่ดีเท่านั้น แต่ยังมีส่วนเพิ่มพลังในการบำบัดหรือเยียวยาผู้ป่วยอีกด้วย จึงอยากเชิญชวนให้คนในครอบครัวกอดกันและกันบ้าง วันละครั้งก็ยังดีค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อาจต้องพึงระวังสักหน่อยหากจะกอดคนที่ไม่ใช่ครอบครัวของเรา หรือแม้แต่การกอดเพื่อนก็ตามนะคะ เพราะในสังคมไทยอาจไม่ค่อยคุ้นเคยนักกับการกอดผู้อื่นหรือการกอดในที่สาธารณะ ดังนั้น หากเราจะใช้การกอดบำบัด หรือกอดเพื่อสื่อความรู้สึกต่าง ๆ แล้วก็จะต้องกอดอย่างถูกกาลเทศะ และเหมาะสมกับวัฒนธรรมไทยด้วยค่ะ ซึ่งได้มีผู้รู้กล่าวถึงความหมายของการกอดแต่ละแบบไว้ดังนี้ค่ะ

ปล. ตั้งแต่คห.1 ดูความหมาย พร้อมตัวอย่าง...... จากเหล่า The Star8 ได้เลยค่ะ ...(เอิ่มมมม.......... จริงๆ มีครบทั้ง 8 คนเลยนะคะ... แต่ตอนแคปภาพ......มันจับได้เท่านี้จริงๆค่ะ)

ปล2. จะบอกว่าเค้าลำเอียงก็ได้ค่ะ+555555........... จบ

เหมือนเดิม ด้านล่างคือ ภาพจากเว็บไซต์ที่ไปเอาข้อมูลมาค่ะ ^^

จากคุณ : kimhunza
เขียนเมื่อ : 28 ส.ค. 55 17:09:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com