Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำเพลงคลาสสิกแนวเศร้าๆ หม่นๆ หน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อคะ คือชอบเพลงแนวเศร้าๆ หม่นๆ หน่อย
เอาแบบฟังแล้วร้องไห้เจ็บไปถึงขั้วหัวใจ 5555

ชอบเพลงแนวๆ Chopin, Rachmaninoff, Tchaikovski คะ ปกติฟังแค่สามคนนี้
ผลงานที่ชอบของสามคนนี้ก็ Fantasie Impromtu ของ Chopin
Piano Concerto No.2 ของ Rachmaninoff
Serenade Melancolique, กับ Swan Lake ช่วง Introduction ของ Tchaikovski
แล้วก็ Lady in Lavender อันนี้ชอบมากหม่นหมองได้ใจ

ถ้ามีเพลงไหนที่เป็นแนวนี้รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
หรืออาจจะไม่ต้องหม่นหมองอะไรมากแต่ขอแบบเพราะจนต้องร้องไห้เลยก็ได้คะ
อย่าง Piano Concerto No.2 ของ Rachmaninoff นี่ ไม่เศร้าแต่ฟังแล้วไพเราะจนร้องไห้เลย  ถ้ามีเสียง Violin หรือ Cello จะชอบมาก เปียโนก็ชื่นชอบเหมือนกันคะ

แต่ถ้าแบบ Moonlight Sonata  เพลงนี้ดัง แต่เราไม่ชอบ สำหรับเราคือไม่เห็นจะเพราะเลยหรือหูเราไม่ถึงก็ไม่รู้ 555

หรือเพลงแบบหวานจับใจแบบ Moscow Night เวอร์ชั่นเปียโนนี่ก็ชอบเหมือนกันคะ
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ :)

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 55 12:53:38

จากคุณ : Zhenya
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 55 12:52:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com